Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
c_u_m_a_m nói:
Mùng 2 Tết này nhà em và ông anh rể (2 xe) dự định đi Buôn.
Vì kế hoạch sản xuất "mạch FM đơn giản 100m" chưa có kết quả nên em đành chọn phương án "Viễn Tín trực chỉ"
như sau:
Sau khi tham khảo threat của bác Keenlon về ý tưởng của bác Lơ (OS-bộ-đàm-online) và được bác Xỳ-trum dìu dắt vào con đường "mê mệt", em mạnh dạn bước vào Viễn Tín một chiều cuối năm.
Do "nghin kứu" rất kĩ từ các bác TFC member nói trên nên chỉ sau 15' là em bước ra khỏi Viễn Tín với cặp FD790 và hầu bao thì bị hụt 2.940.000.
Thôi thì đành tạm gác cái mạch FM kia lại để Tết này sung sướng với cặp FD790 trước cái đã

Như bác 7777 căn dặn, Viễn Tín vẫn 100% support OS member với giá tốt (khuyến mãi cục sạc xe hơi).

3 cha con khg thể chờ lâu hơn, sau bữa cơm chiều là làm luôn 1 cuộc test nho nhỏ trong khu phố.
Tính năng quan tâm nhất:
1- Cự ly phát. Theo nhà sản xuất 1-2 km trong nội thành. Nhưng 3 cha con chỉ đo được khoảng cách tối đa 800m là còn nghe rõ, xa hơn tý nữa là rẹt rẹt rồi. Dù pin sạc đầy.
2- Thời gian chờ. Đến giờ vẫn chưa sạc lại mà pin vẫn báo đầy.
3- Nóng. Đó là cảm nhận đầu tiên khg thoải mái cho lắm khi dùng khoảng 30 phút.

Ha ha ha, chúc mừng CUMAM đã bắt đầu có chương trình "khấu hao tài sản" ! Vậy là phải bắt đầu chuyển từ kỹ thuật sang kinh tế rồi đây ! ha ha ha

Quan điểm số 1: chính xác. 800m là xa rồi đó CUMAM ơi ! Em test được có 600m là tịt rồi.
Quan điểm số 2: chính xác. Pin lúc nào nó cũng báo đầy vì LCD chỉ hiển thị có 3 nấc. Lúc gần hết pin, nó giật xuống còn đúng 1 nấc thôi, đồng thời đèn đỏ sẽ báo khi bác phát tín hiệu đi. Nếu bác để chế độ standby hay receive only thì xài được lâu hơn. Đúng thôi vì có phát đi đâu đâu ! hì hì
Quan điểm số 3: Hơi nóng tí xíu ạ. Nhưng nghe được "đầu không dây" bên kia nói rõ thì thấy "mát" cái ruột ! hì hì

Chúc gia đình lên đường vui vẻ và có những giây phút hạnh phúc bên nhau nhé.

Chúc mừng năm mới !

Keenlon.

Hạng B2
FD-790 có 1 chức năng theo em là rất rất hữu ích nữa đó là:
* Radio FM (80-108MHz).

Cái này hay à nha, vì thử nghĩ xem đối tượng sử dụng bộ đàm nói chung là bảo vệ, thành viên các hội leo núi, câu cá,... và OS :D nữa. Công việc là thường xuyên di chuyển, quan sát, theo dõi... và thường là một mình. Với tính chất công việc đó thường thì radio là 1 người bạn khg thể thiếu nên FD-790 có tích hợp FM radio (tận dụng khả năng thu sóng tốt trên thiết bị) là một chức năng rất lý tưởng cho thiết bị này
.

Liệu có PR quá cho cái thương hiệu này khg nhỉ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/4/07
103
1
0
Cái Bác Măm Cu này hay tí toái thực nghiệm nhỉ. Bao nhiêu đàn anh đi trước chỉ bảo mà khg nghe . Tốn tiền vô tích sự . mới các bác nhào vô phê bình tới nơi tới chốn đi

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
c_u_m_a_m nói:
FD-790 có 1 chức năng theo em là rất rất hữu ích nữa đó là:
* Radio FM (80-108MHz).

Cái này hay à nha, vì thử nghĩ xem đối tượng sử dụng bộ đàm nói chung là bảo vệ, thành viên các hội leo núi, câu cá,... và OS :D nữa. Công việc là thường xuyên di chuyển, quan sát, theo dõi... và thường là một mình. Với tính chất công việc đó thường thì radio là 1 người bạn khg thể thiếu nên FD-790 có tích hợp FM radio (tận dụng khả năng thu sóng tốt trên thiết bị) là một chức năng rất lý tưởng cho thiết bị này
.

Liệu có PR quá cho cái thương hiệu này khg nhỉ
cái huy chương, cái huy chương

Hạng B2
16/4/07
103
1
0
Bác Măm cu là đại lý bán bộ đàm hả ? xin cho cái giá thật hữu nghị đi

Hạng B2
Ây dà,
Định lấy cái huy chương để trên bàn gần đó cho vô hình làm cái tỷ lệ cho mọi người biết cái bộ đàm to nhỏ thế nào thôi. Sau đó định lấy cây bút bi Thiên Long nhưng rồi lấy cái máy tính Casio bỏ vô thấy cũng OK (mà quên quăng cái huy chương đểu ra).
Bác Moxie đừng chọc quê em mờ ! Khoe gì cái huy chương "Vì sự nghiệp VT Quần chúng" !