Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Cái này đúng đó,ra đường gặp sửu nhi..nhất quyết phải nhịn và nhường..kô thì khổ người khổ ta.E đi đường gặp bọn nhóc đi dàn hàng ngang.bóp còi cho nó biết,nó còn lì cố ý đi tiếp kô né cũng kô nhường.
Còn cái ghét thứ 2 là e muốn gửi đến các anh đang đi 4 bánh. Đi sau, đường đông thì đừng cố vượt nhau làm gì..chẳng ai kô muốn chạy nhanh cả,Nhưng nhanh tùy đoạn..Mình là lái xe phải hiểu trước hiểu sau..đi đứng đoàng hoàng..chứ đi đường chỉ biết bản thân.bắt người khác lúc nào cũng ưu tiên cho mình hết là kô được.
Bác nói đúng ý em. Hơn thua nhau vài câu, hơn nhau vài mét đường....thì có hơn được nhau miếng nào đâu??? Ba mẹ vợ con của nạn nhân rồi cả tài xế nữa hiện giờ đau khổ nhức đầu cỡ nào, tết nhất gì nữa. Ai hổ báo sẽ gặp báo thôi. Nên nhịn cho việc êm xuôi. Mỗi người có một số phận!

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Nhân tiện em xin kể 1 chuyện có thật, mong đem lại chút dư âm ngọt cho chuyện của bác chủ!
1 tuần trước anh ruột em đi đám cưới về. Ảnh là bs, trước giờ làm việc rất có tâm, không bao giờ hạch họe bệnh nhân. Bữa đó sau tiệc rượu, vẫn còn đủ tỉnh táo chạy về, cũng gần nhà. Vậy mà gần đến nhà thì ...ngủ lúc nào không hay, tông vào xe bán soup cua, té xuống đường, xe soup đổ hết, ảnh không tỉnh nổi. Nhưng chị bán soup và người dân không hề đánh đập hay bắt đền gì cả, giữ xe dùm chờ người nhà em tới nữa. Mẹ vợ đền tiền nồi soup, nhưng chị ấy không lấy, nhưng mẹ vẫn dúi vào tay. Mọi người đưa ảnh về nhà, em hay tin chạy qua kiểm tra, máu chảy ướt áo quần nhưng không quá nguy hiểm, em mới khâu vết thương, băng bó cho ảnh.
Sau đó vài ngày, em dâng tiền phúc đức, mong những người khác sẽ được giúp đỡ. Anh em sai 100%, nhưng cái tâm, việc thiện của những người không quen biết kia quý giá biết bao, dù người ta là nạn nhân!!!

Hạng D
14/1/13
1.775
1.585
113
Tài xế này sống chắc sẽ dằn vặt lương tâm cả cuộc đời còn lại của nó thôi :(
nó hành động động như vây liệu có lương tâm mà dằn ko bác. :(

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Không biết các bác trên OS có giống e hiện nay không..tức là từ ngày e lên bốn bánh tới nay..e chủi tục hơi nhiều..chứ những ngày ,tháng ,năm trước 1 lời cũng không có...các bác có biết tại sao kô..lý giải giúp nhau nhé :3dquaytay::3dcuoi:

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
Không biết các bác trên OS có giống e hiện nay không..tức là từ ngày e lên bốn bánh tới nay..e chủi tục hơi nhiều..chứ những ngày ,tháng ,năm trước 1 lời cũng không có...các bác có biết tại sao kô..lý giải giúp nhau nhé :3dquaytay::3dcuoi:
Trước đây khg có xèng lên 4 bánh. Sau thời gian kiếm xèng lên đc 4 bánh áp lực quá giờ chửi để giải tỏa và bắt đầu ngo ngoe trước thiên hạ.
Bác cẩn thận chửi vừa thôi kẻo mang quạ. Hik

Hạng B2
27/10/15
128
99
28
Các bác à, người mất thì cũng đã mất rồi! Xin chia buồn!
Ko chỉ riêng lai xe ô tô hay gắn máy đâu... Thời buổi này, Đi đường, ăn uống, hàng xóm... mà ko nhịn 1 chút thì quá dễ đổ máu. Các bác bảo em hèn em chịu... Em là em nhịn tất

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Có bác à, camera ks rex và bác tài xế taxi dừng lại túm cổ nó cho công an tại chỗ. Nghe nói công ty thằng tài xế đang cố gắng chạy án cho nó là đạp nhầm chân phanh nhưng có nhân chứng và camera thì chắc nó ko thoát, lúc nạn nhân nằm viện vợ thằng tài xế lên năn nỉ tha, nói là bắt thằng này thì gia đình ko có con vì vc nó đang định làm thụ tinh j đó. Nhưng loại người này sống ở xh thì nguy hiểm quá.
loại này thì thụ tinh chỉ sinh ra nghiệp chướng