Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
giọng bê đê quá thể, thực ra những chỗ có mũi tên thẳng và quẹo như thế này, bác nên dừng đèn đỏ lane trong, vì sẽ có đèn xanh dành cho quẹo trái, bác dừng ngày đó thì sẽ cản trở lưu thông các xe quẹo trái. Mình nghĩ mũi tên thẳng + quẹo trái nghĩa là được phép đi thẳng khi đèn xanh nhưng không được dừng khi đèn đỏ.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau
phucminh nói:
Phạt 7 xị nhưng có giam GPLX không Nhựt?
Không có anh ơi. Nhanh gọn lắm.
Clouds8 nói:
giọng bê đê quá thể, thực ra những chỗ có mũi tên thẳng và quẹo như thế này, bác nên dừng đèn đỏ lane trong, vì sẽ có đèn xanh dành cho quẹo trái, bác dừng ngày đó thì sẽ cản trở lưu thông các xe quẹo trái. Mình nghĩ mũi tên thẳng + quẹo trái nghĩa là được phép đi thẳng khi đèn xanh nhưng không được dừng khi đèn đỏ.
Thanks bác, lần sau em sẽ chú ý hơn.

Dài quá không bít các bác comment thế nào, chỗ này e cũng qua thường xuyên, nếu đúng như hình bác chụp (mũi tên rẽ trái và đi thẳng) thì cần có thêm thông tin cho rõ nữa (không thấy trong video) là lúc bác dừng lại thì đèn rẽ trái xanh hay đỏ, nếu đỏ thì bác đúng, còn đèn rẽ trái xanh mà bác dừng như vậy thì bác sai!

Hạng C
15/5/12
579
3
18
F1racer nói:
Nếu không có bảng phân làn là "làn đường bên trái chỉ dành cho rẽ trái" thì bác đúng.
1. Làn đó quy định cho lưu thông theo cả 2 hướng là rẽ trái và chạy thẳng.
2. Trường hợp đó có chiếc xe tải đang chạy song song. Việc bác chạy nhanh hơn, nhưng không quá tốc độ quy định nên lưu thông bên trái là hợp lý, điều này làm cho giao thông được thông suốt.
3. CSGT chỉ đúng khi chỉ ra được có cái bảng nào phân làn đó chỉ cho rẽ trái được cắm bên đường.
Nếu muốn thực hiện quyền công dân thì thực hiện ngay vào chiều nay hoặc sáng mai. Có gì bác PM cho em phụ 1 tay:)
Bác này nói đúng quá.

Le Binh Phuong nói:
F1racer nói:
Nếu không có bảng phân làn là "làn đường bên trái chỉ dành cho rẽ trái" thì bác đúng.
2. Trường hợp đó có chiếc xe tải đang chạy song song. Việc bác chạy nhanh hơn, nhưng không quá tốc độ quy định nên lưu thông bên trái là hợp lý, điều này làm cho giao thông được thông suốt.
3. CSGT chỉ đúng khi chỉ ra được có cái bảng nào phân làn đó chỉ cho rẽ trái được cắm bên đường.
Nếu muốn thực hiện quyền công dân thì thực hiện ngay vào chiều nay hoặc sáng mai. Có gì bác PM cho em phụ 1 tay:)
Bác này nói đúng quá.
Chỗ này có đèn lệch pha, ưu tiên cho xe rẽ trái đó bác! bác dừng trong làn rẽ trái, khi đèn rẽ trái đang xanh thì lỗi cản trỡ các xe muốn rẽ trái phái sau bác!--> bác sai

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Tom34 nói:
Le Binh Phuong nói:
F1racer nói:
Bác này nói đúng quá.
Chỗ này có đèn lệch pha, <span style=""color: #ff0000;"">ưu tiên cho xe rẽ trái</span> đó bác! bác dừng trong làn rẽ trái, khi đèn rẽ trái đang xanh thì lỗi cản trỡ các xe muốn rẽ trái phái sau bác!--> bác sai
Nếu ai cũng suy diễn luật như thế này,thì quả thật không có luật nào chịu nổi.<span style=""color: #ff0000;"">Ưu tiên</span> và <span style=""color: #000080;"">dành riêng</span> khác hẳn nhau nhé bác.
Luật trong trường hợp này chuẩn rồi.Chỉ có những người quản lý và điều tiết GT làm chưa chuẩn nên thiết kế đèn không tương thích với vạch kẻ đường (hoặc ngược lại),công thêm những người thực thi pháp luật cũng không chuẩn nữa,nên mới có cách suy diễn như bác này.
Áp dụng luật chỉ cần tư duy đơn giản như F1 là đủ,đừng suy diễn.

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nếu rõ ràng như hình dưới thì mới "đấu lại" với xxx được.

Hạng B1
24/6/12
95
0
0
Cũng phức tạp nhỉ, tốt nhất đến những điểm thế mình cứ tránh cho lành, dạo này kinh tế khó khăn nên ...... làm dữ lắm :)

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Cafe đá nói:
Cũng phức tạp nhỉ, tốt nhất đến những điểm thế mình cứ tránh cho lành, dạo này kinh tế khó khăn nên ...... làm dữ lắm :)
Đơn giản hóa ...những cái tưởng như phức tạp -> nhẹ đầu óc !!!:D
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=jiuCMV7deRI[/tube]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nhức đầu...lái xe ra đường đối phó lắm thứ.