Tập Lái
5/7/13
38
19
8
ở ngay tx Bạc Liêu có 2 ks được là ks Bạc Liêu và ks Blue Diamond là ở được nhất.
Mình thường ở ks Bạc Liêu tuy phòng ốc cũ nhưng cũng được cái gọn gàng, và có luôn phần ăn sáng buffet ở sảnh vào buổi sáng. (ks này đối diện nhà công tử BL, băng qua con đường là tới).

Về ăn uống bác và gia đình có thể thử:

Bún bò cay Ánh Nguyệt.
Cơm, cháo Á Đông
Cà ri vịt cầu số 4
Bánh xèo BL Nhà Mát (nằm trên đường ra mẹ Nam Hải)
Ăn sáng tại cafe Kitty cũng ok

• Like
Reactions: vkc
Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Đi cha Diệp thì nhớ mang theo thuốc hoặc nhang diệt muỗi. Nhiều muỗi kinh khủng.

Nhà thờ mới xây thêm 1 khu nhà khách, sân rộng mênh mông, xe 50 chỗ đậu thoải mái.

Quen ngủ chiếu thì vô nhà thờ nghỉ free luôn (ko sợ thiếu chỗ, trừ ngày lễ giỗ). Quen ngủ nệm rùi thì nên ra nhà nghỉ đối diện nhà thờ, hoặc chạy về Bạc Liêu, ở KS công tử BL (chỗ này đồ ăn ngon, em toàn ăn ở đây).

Đường miền Tây cứ chịu khó quan sát, chạy đúng biển báo là OK, khá dễ đi. Bắn tốc độ rất nhiều, nhưng chạy đúng thì chả ai bắt.

Hạng D
3/7/14
2.808
10.693
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
gần đó có cái John Hotel, ngay chỗ ngã 3 cách Nhà thờ Tắc Sậy 200-300 m

trước khi đến thấy ngay, John Hotel bên tay phải, có cái sân rộng ah

Trong tấm hình trên có số điện thoại bàn & số điện thoại di động luôn
=> bác chủ thread có thể gọi đặt phòng

Về địa chỉ thì nó nằm ở vị trí này :
Tọa độ để search google maps : 9.224492, 105.406673
( mở Google Maps ra, copy paste tọa độ này vào là ra liền bác )

Ngoài ra, cần tư vấn thì Inbox mình, mình trung bình 2-3 tháng đi 1 lần
Đi hơn 10 lần rồi, đa số 22h tối thứ 7 đi và chiều 15h về tới lại Sài Gòn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Bác xuất phát 5:30 thì tính cả thời gian ăn sáng cafe thì khoảng 11h30 đến Bạc Liêu thôi khoảng 280km.
- 5h30 xuất phát đi Nguyễn Văn Linh chạy thẳng lên cao tốc , hết cao tốc ăn sáng.
- 11h30 đến TP Bạc Liêu. Để ăn ngon, rẻ bác vào TP theo đường chính khoảng 1km bên trái có đường Lý thường Kiệt bác rẽ vào đen quán 63 LTK ăn trưa ngon. Bác có thể gọi cá kho tộ ăn vơi dưa bồn bồn, canh chua cá. Giá rẻ, sạch sẽ, thức ăn ngon. Bác thưởng thức cá chốt, cá nâu Bạc Liêu nhé.
-12h30 bác xuất phát theo QL 1A đúng 40km thì đến nhà thờ Tắc Sậy, TT Hộ Phòng, H.Giá Rai, T.Bạc Liêu ( Cha Diệp)
Tối về bác có thể ở ks Bạc Liêu, sáng ăn sáng, cafe ở Công tử Bạc Lieu, tham quan luôn. ( ngay bên hông ks). Hoặc ơ resort trong khu du lịch Hồ Nam để thư giãn, nhà hàng khá ngon để ăn tối. Khuya bác thử ghé chợ đêm ( gần ks Bạc Liêu luôn) cũng có nhiều món ngon. Giá ks ở Bạc Liêu hay Hồ Nam cũng chỉ 350-500k / đêm thôi. Nếu rảnh chạy 10km ra nhà mát ăn cũng ngon.
Trên đường về bác nên ghé Sóc Trăng ăn bún nước lèo khá ngon.
Đường xá từ Q7 đen Tăc Sậy ok. Đoạn Trung Lương - Mỹ Thuận chạy đúng biển báo nha bác.
Em ở SG nhưng cũng hay đi Bạc Liêu, biết chút ít chia sẻ cùng bác. Chúc bác thượng lộ bình an và có nhiều trải nghiệm đẹp.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Dạ, em cám ơn mấy bác đã nhiệt tình tư vấn. Khuya qua, gấu hối quá nên em vô Agoda booked Trần Vinh hotel rùi. Thấy được feedback tốt, không biết có ổn không nữa.

Đi lễ Cha Diệp, xin tư vấn nơi ăn-nghỉ.

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Đoạn Trung Lương-Mỹ Thuận có camera bắt chuyển lane vạch liền + bắn tốc độ (???). QL 1A đoạn qua địa phận Cần Thơ cũng có camera bắn tốc độ thì phải.

• Like
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đoạn Trung Lương-Mỹ Thuận có camera bắt chuyển lane vạch liền + bắn tốc độ (???). QL 1A đoạn qua địa phận Cần Thơ cũng có camera bắn tốc độ thì phải.
Dạ, cám ơn bác nhắc.
Lần đầu lái đi MT nên chắc em rón rén mà chạy rồi :)

• Like
Reactions: ThuanKing
Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Chào các bác,

Sáng thứ Bảy này, em lần đầu xuất phát đi Cha Diệp. Em dự xuất phát lúc 5h30 sáng ở Q7. Dự kiến em đi như sau để nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn thêm cho em:

- 5.30am khởi hành, ghé ăn sáng ở Mekong Restop.
- Ghé Sóc Trăng ăn trưa: nhờ các bác giới thiệu giúp quán ăn trên trục đường chính đi Bạc Liêu để ăn xong là em đi thẳng ra Cha Diệp.
- 2pm lễ cha xong, 5pm dự Thánh lễ. Sau đó ăn tối, và kiếm chổ qua đêm ở Bạc Liêu. Nhờ mấy bác giới thiệu quán ăn và hotel ở Bạc Liêu nào khá khá chút. Em nghe nói có ks Công Đoàn gì đó nhưng nhà em hơi dị ứng hotel của NN :)
- Sáng CN nhờ mấy bác tư vấn quán để ăn, xong em đi thăm quan ks Công tử BL.
- Dự kiến 10h sáng về Cần Thơ ăn trưa, nhờ mấy bác tư vấn giúp quán ăn ở CT luôn.

Do đó giờ em chỉ đi đường miền Đông, đây là lần đầu em đi miền Tây nên chẳng biết gì. Nên em nhờ mấy bác tư vấn giúp nơi ăn chốn ở. Em cám ơn mấy bác nhiều :)

Em đi như vầy, Bác tham khảo thử:
- Khỏi hành từ SG ---> Vĩnh Long (ăn sáng) ---> Buổi trưa đến Bạc liêu nhận phòng ở http://dulichhonam.com . Sạch sẽ, giá rẻ, ăn trưa cũng ngon ... tắm cho khỏe, nghỉ ngơi . 3 chiều khởi hành đi Cha Diệp (cách Bạc liêu khỏang 40km). 4 h tới nhà thờ, tham quan, viếng Cha ... 5h đi lễ đến 6h chiều khởi hành về lại bạc liêu ăn tối, vui chơi, giải trí ...
Sáng hôm sau làm gì tùy thích.
Chúc bác chủ có chuyến đi bình an, vui vẻ.

• Like
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Em đi như vầy, Bác tham khảo thử:
- Khỏi hành từ SG ---> Vĩnh Long (ăn sáng) ---> Buổi trưa đến Bạc liêu nhận phòng ở http://dulichhonam.com . Sạch sẽ, giá rẻ, ăn trưa cũng ngon ... tắm cho khỏe, nghỉ ngơi . 3 chiều khởi hành đi Cha Diệp (cách Bạc liêu khỏang 40km). 4 h tới nhà thờ, tham quan, viếng Cha ... 5h đi lễ đến 6h chiều khởi hành về lại bạc liêu ăn tối, vui chơi, giải trí ...
Sáng hôm sau làm gì tùy thích.
Chúc bác chủ có chuyến đi bình an, vui vẻ.

Dạ, em cám ơn bác :)