Hỏi Đường? Di Linh - Phan Thiết

Tập Lái
17/3/16
38
24
8
29
Mấy bác cho em hỏi QL28 từ Di Linh về Phan Thiết tình hình đường xá như thế nào ạ? Có bác nào mới đi cung đường này cho em xin ý kiến ạ. Em cảm ơn

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Em đi hồi tháng 7/16. Đường khá tốt, do được mở rộng thêm tầm 1m, mỗi bên chừng 50cm.
Đèo chính có vài km chỉ phủ đá mi chứ không thảm nhựa. Nhưng đi tốt nhé bác

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
e đi từ MN-DL, qua đường ĐT716-QL28B.
Đánh giá QL28B cho xe Kia Picanto: xót xe, mắt căng lòi ra vì nhiều ổ gà, voi thỉnh thoảng cả ổ khủng long. E căng mắt hết cở thi phi đc 40km/h. vẫn xụp ổ voi 2 lần ( thắng lết bánh- sẵn test ABS luôn). Đoạn xấu khoảng 15km.
Đèo Lò Xo: nhiều cua chữ U, cũng ổ gà. đường bé tẹo. may là e đi giữa trưa nên 1 mình 1 đường, lái k căng thẳng. chỉ thi thoảng phải về D1. đường mà đông chắc e bị thuac đít quá! e đi khá chậm.
Đèo Đại Ninh: bình thường.
túm lại theo e, chân ngắn k nên đi đường này. vợ e ngồi sau khá mệt.

Tập Lái
17/3/16
38
24
8
29
e đi từ MN-DL, qua đường ĐT716-QL28B.
Đánh giá QL28B cho xe Kia Picanto: xót xe, mắt căng lòi ra vì nhiều ổ gà, voi thỉnh thoảng cả ổ khủng long. E căng mắt hết cở thi phi đc 40km/h. vẫn xụp ổ voi 2 lần ( thắng lết bánh- sẵn test ABS luôn). Đoạn xấu khoảng 15km.
Đèo Lò Xo: nhiều cua chữ U, cũng ổ gà. đường bé tẹo. may là e đi giữa trưa nên 1 mình 1 đường, lái k căng thẳng. chỉ thi thoảng phải về D1. đường mà đông chắc e bị thuac đít quá! e đi khá chậm.
Đèo Đại Ninh: bình thường.
túm lại theo e, chân ngắn k nên đi đường này. vợ e ngồi sau khá mệt.
Dạ tks bác. Đợt này em đi ỉn nên chắc em đi QL28 cho chắc nghe bác kể lại cũng ớn quá hehe

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
vâng, đường xấu đi mệt lắm bác ạ. nếu chân dài thì vô tư, chứ e đi chân ngắn nên khá là xót xe. chạy đường xấu mà xe nó cứ long xòng xọc nghe thấy tội. chổ nào trên xe cuzng kêu. tội nhất vợ con....rất mệt. mình lái thì k thấy mệt. đường lán đi cho ngon.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Em đi cả 2 đèo cho 2 chiều đi về PT-ĐL hồi tháng 7/16
- QL28 (Gia Bắc) : đường tốt, đã mở rộng thêm 2 bên, giữa đèo có khoảng 5km chỉ trải đá mi (cấp phối)
- QL28b (Đại Ninh - Lò Xo) : đường tốt, được dậm vá .. chỉ có 1 đoạn bên đường dẫn phía Bình Thuận là hơi xần xần (dằn)... Còn lại đa số là ổn.... Cuối đường, bên phía Lâm Đồng đang thảm nhựa...

Thế mà chỉ 4 tháng sau, bác samuraijack đi và báo lại đường 28b đã hỏng... Chắc xe khách đi MN-ĐL làm hỏng đường rồi, vì đường này tiện cho tuyến MN-ĐL nên xe khách 50N đi nhiều :(

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Em đi cả 2 đèo cho 2 chiều đi về PT-ĐL hồi tháng 7/16
- QL28 (Gia Bắc) : đường tốt, đã mở rộng thêm 2 bên, giữa đèo có khoảng 5km chỉ trải đá mi (cấp phối)
- QL28b (Đại Ninh - Lò Xo) : đường tốt, được dậm vá .. chỉ có 1 đoạn bên đường dẫn phía Bình Thuận là hơi xần xần (dằn)... Còn lại đa số là ổn.... Cuối đường, bên phía Lâm Đồng đang thảm nhựa...

Thế mà chỉ 4 tháng sau, bác samuraijack đi và báo lại đường 28b đã hỏng... Chắc xe khách đi MN-ĐL làm hỏng đường rồi, vì đường này tiện cho tuyến MN-ĐL nên xe khách 50N đi nhiều :(
để e mò cách post clip đoạn chợ Lương Sơn- QL28B cho các bác xem. giờ e đang hơi bận. trưa rảnh e post