Hạng B2
22/6/06
336
1
0
Báo Thanh niên có bài sau.
Các bác thấy sao ???
http://www.thanhnien.com.vn/Doisong/2006/9/13/162159.tno

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/2/06
119
2
18
RE: Đi ô tô là để khè thiên hạ ???

tản mạn cảm xúc quá bác nhở!!!. Nghỉ củng đúng, ngày nay nhiệu anh ra đường cầm vô lăng mà mẹt mữi cứ lo nhìn cái sunroof. Em nói thiệt, nhìu bác mê xe, mua xe, tự lái xe nhưng kinh nghiệm đi đường, chạy xe sao cho lịch sự thì chẳng thấy đầu tư chi ráo. Ngay cả máy anh tài che trẻ bây giờ củng vậy, ra đường thì phóng bạt mạng như taxi giành điểm, chở sếp tới cơ wan rồi thì lấy xe đi uống cafe, tán gái, mặt mũi thì cứ như là... xe mình.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Ban đầu lái xe ai không có chút lúng túng ?
Các trường hợp ví dụ trong bài báo đều là những người thành đạt chứ không phải là các cậu ấm hay tài xế.
Họ mua xe để đi và hình như tác giả thấy ghét nên dùng những từ như : “Bạn tôi lái xe, mặt vênh lên như “bố vợ phải đấm”; “mặt đang khè thiên hạ”; “tập tọe lái xe hơi”; “khè bà con trên xóm một bữa cho oai”...

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Ko biết mục đích bài viết là gì. nhưng em ko thích cái giọng điệu mỉa mai này. có vẻ hơi tinh sờ vi.

Sống trên đời này chả ai giống mình, mà mình cũng chả giống ai

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

@BÁC DO_QUANG:Chủ đề này bác PHANTAN post từ sáng rồi,bác qua CHUYỆN NGOÀI LỀ mà coi
Bắt giò bác tí nhé:D

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Bác PHANTAN chỉ trích có một tẹo.
Tôi muốn forum thử bàn về vấn đề này xem, một thái độ có vẻ dị ứng, chê bai những người đi ô tô.
Bài báo quả thật không rõ mục đích như bác Turbo nói, thế nhưng thái độ của tác giả thì rõ, đó là bảo những người, nhất là các cán bộ có chức quyền, mua ô tô để đi là để làm oai, để khè bà con là chính [8|]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@Bác DoQuang. Em cũng muốn chuyển cả nội dung để AE dể tham khảo rồi 8, nhưng quy định hông cho phép, nên chỉ chọn nội dung nào thấy thích và ngắn thôi. Cùng link của nội dung đó. Tài nguyên có hạn mà bác:D