Hạng D
14/9/17
1.142
1.254
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Mình cũng thích có chiếc ô tô để chạy về quê tết. Nhưng ngẫm lại chạy 2 ngày đêm về được tới quê thấy oải quá. Bỏ gần tỷ bạc mua xe, rồi tết còn khổ sở ngồi xe tự lái về , thấy mệt. mà tốn kém nữa. Nên quyết định cuối cùng là cất tiền để dành, tết đặt vé xe hay tàu hay máy bay lên ngủ thăng giấc qua ngày sau tới quê cho sướng thân
haha... Nói như bác thì.ngành công nghiệp ô tô con phá sản.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.876
143
Mình cũng thích có chiếc ô tô để chạy về quê tết. Nhưng ngẫm lại chạy 2 ngày đêm về được tới quê thấy oải quá. Bỏ gần tỷ bạc mua xe, rồi tết còn khổ sở ngồi xe tự lái về , thấy mệt. mà tốn kém nữa. Nên quyết định cuối cùng là cất tiền để dành, tết đặt vé xe hay tàu hay máy bay lên ngủ thăng giấc qua ngày sau tới quê cho sướng thân
Với em, hạnh phúc trên từng chặng đường đi, không chỉ là đích đến.
Còn việc bỏ ra hơn 1 tỷ để mua xe không chỉ để về quê mà nó là phương tiện đi lại hàng ngày, mưa không đến mặt nắng không tới đầu.
Về chi phí thì đi xe nhà rẻ hơn đi máy bay, về quê lại có phương tiện đi lại chúc tết anh em họ hàng, chủ động đưa cả nhà thăm chổ nọ ghé chổ kia...

Hạng D
14/9/17
1.142
1.254
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Với em, hạnh phúc trên từng chặng đường đi, không chỉ là đích đến.
Còn việc bỏ ra hơn 1 tỷ để mua xe không chỉ để về quê mà nó là phương tiện đi lại hàng ngày, mưa không đến mặt nắng không tới đầu.
Về chi phí thì đi xe nhà rẻ hơn đi máy bay, về quê lại có phương tiện đi lại chúc tết anh em họ hàng, chủ động đưa cả nhà thăm chổ nọ ghé chổ kia...
Về trời rét 10-12 độ + Mưa phùn , 4 bố mẹ con ngồi trên xe máy đi 20-50km đi chúc Tết mới thấy cảnh, Còn thuê hả ! Chưa chắc đã thuê đc. Mà thuê đc cũng giá trên trời

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Về trời rét 10-12 độ + Mưa phùn , 4 bố mẹ con ngồi trên xe máy đi 20-50km đi chúc Tết mới thấy cảnh, Còn thuê hả ! Chưa chắc đã thuê đc. Mà thuê đc cũng giá trên trời
Dịp Tết, chỗ cho thuê xe thường yêu cầu thuê dài ngày - thời gian thuê xe ít nhất 10 ngày. Có nơi xe ngon, họ yêu cầu phải thuê liên tục 2 tuần mới cho thuê. Phí thuê xe cũng tăng. Chưa nói nội thất xe thuê so với xe nhà khác nhau.

Tập Lái
23/1/24
7
3
3
TP Hồ Chí Minh
Chào các bác! Chả là tết này em định chạy xe từ Sì Gòn ra bắc (Thái Bình) ăn têt. Có bác nào gần đây chạy rồi tư vấn giúp cung đường nhanh nhất (toàn cao tốc) chỗ ăn nghỉ dọc đường với.

Em dự kiến chiều đi là 3 ngày 2 đêm và chiều về cũng thế. Chỉ có mình em chạy nên phải nghỉ đêm.

View attachment 3047756
*ảnh minh họa
Năm nào nhà mình cũng chạy xe về NĐ ăn tết (1 mình chạy, trên xe có vk và 2 ku 3t, 5t). Những năm trước cao tốc còn ít thì đêm đầu tiên mình ra Tuy Hòa ngủ. Đêm thứ 2 ra Đông Hà ngủ, đến chiều tối ngày thứ 3 là tới nhà rồi. Năm nay được thêm mấy đoạn cao tốc thì bạn cứ chạy ngày đầu tới Quy Nhơn, ngày 2 tới Đồng Hới, ngày thứ 3 thì chỉ 2-3h chiều tới nhà thôi

Tập Lái
23/1/24
7
3
3
TP Hồ Chí Minh
chỉ duy nhất năm ngoái tìm phòng dọc. QL1 ngày mồng 6 cực kỳ khó. Full phòng hết. Ở Quy Nhơn (Dọc QL1) tìm 1h đồng hồ mới có. Sáng dậy đổ xăng ở Sông Cầu Phú Yên thấy anh em ngủ câu xăng nhiều la liệt. Chỉ duy nhất Tết năm 2023 nhé
Năm ngoái ae chạy xe về đông quá đến các quán ăn mình phải đợi lâu thấy oải.

• Like
Reactions: SangBD