Tập Lái
30/1/15
19
16
3
45
Chào các bác! Chả là tết này em định chạy xe từ Sì Gòn ra bắc (Thái Bình) ăn têt. Có bác nào gần đây chạy rồi tư vấn giúp cung đường nhanh nhất (toàn cao tốc) chỗ ăn nghỉ dọc đường với.

Em dự kiến chiều đi là 3 ngày 2 đêm và chiều về cũng thế. Chỉ có mình em chạy nên phải nghỉ đêm.

Đi xuyên Việt ăn Tết 2024, cung đường nhanh nhất và chỗ ăn nghỉ?

*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Tết này em cũng ra Bắc ăn tết giống bác chủ mà có một mình lái đang phân vân nên gửi xe ra hay chạy ra. Bữa em có hỏi bên dịch vụ gửi ra HN hết 5tr5, chạy đông vui thì đi chứ 1 mình nghĩ lười quá.

Tập Lái
10/11/23
1
1
1
61
cuối tháng 11 này mình đang tính chạy xe ra hòa bình, có ai đi cùng không,xe còn dư 3 chỗ

• Love
Reactions: PMH82
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Giờ toàn cao tốc, không còn kiểu mệt thì dừng nghỉ, đói thì tìm quán ăn như đi QL1. Mình nghĩ bác cứ chạy đến giờ ăn (trưa, tối) thì tìm lối thoát ra khỏi cao tốc rồi kiếm chỗ ăn. Cái này thì lại còn tùy thuộc vào khả năng chạy của từng người.
Các bác có chỗ nào ăn ngon gần các chỗ rẽ khỏi cao tốc thì chia sẻ để ae biết căn ra sớm hoặc cố chạy thêm. thank các bác.

Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
Giờ cao tốc nhiều rồi, mỗi ngày 500km là rất thoải mái rồi bác.
Ngày 1: HCM - Quy Nhơn (~600km). Khúc này cao tốc đến tận Nha Trang rồi nên khá nhàn nhã, ngày đầu còn khỏe và sung nên đi sớm, đạp nhiều.
Ngày 2: Quy Nhơn - Đông Hà / Đồng Hới (~500km). Khúc này có cao tốc QN-ĐN là nhàn nhã. Khỏe thì tới Đồng Hới ko thì Đông Hà nghỉ lại cũng đc bác.
Ngày 3: Đông Hà/ Đồng Hới - Thái Bình (~500km). Khúc này quê hương bác rồi, chắc bác rành hơn em :)
3N2D 1 tài lái vậy là vừa, mệt đâu nghỉ đấy. Trước khi đi bác lên list các địa điểm sẽ ghé ăn sáng/trưa/tối và cả chổ sẽ ngủ lại để bớt thời gian tìm kiếm dọc đường.
Chúc bác thượng lộ bình an.
Viết vài dòng cái nghe chừng Tết đã sát háng luôn rồi :p

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Giờ cao tốc nhiều rồi, mỗi ngày 500km là rất thoải mái rồi bác.
Ngày 1: HCM - Quy Nhơn (~600km). Khúc này cao tốc đến tận Nha Trang rồi nên khá nhàn nhã, ngày đầu còn khỏe và sung nên đi sớm, đạp nhiều.
Ngày 2: Quy Nhơn - Đông Hà / Đồng Hới (~500km). Khúc này có cao tốc QN-ĐN là nhàn nhã. Khỏe thì tới Đồng Hới ko thì Đông Hà nghỉ lại cũng đc bác.
Ngày 3: Đông Hà/ Đồng Hới - Thái Bình (~500km). Khúc này quê hương bác rồi, chắc bác rành hơn em :)
3N2D 1 tài lái vậy là vừa, mệt đâu nghỉ đấy. Trước khi đi bác lên list các địa điểm sẽ ghé ăn sáng/trưa/tối và cả chổ sẽ ngủ lại để bớt thời gian tìm kiếm dọc đường.
Chúc bác thượng lộ bình an.
Viết vài dòng cái nghe chừng Tết đã sát háng luôn rồi :p
500km chạy nửa ngày thôi bác kaka

• Like
Reactions: natifood
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Bên nhóm Zalo bọn em quy tụ 200 anh em cao thử xuyên việt. Đã sinh hoạt 4-5 năm nay, nên đa số anh em có rất nhiều kinh nghiệm.
Bác nào muốn gia nhập thì inbox số điện thoại nhé