Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Chào các bác,

Hiện nay tình trạng ăn cắp phụ tùng xe diễn biến hết sức phức tạp, và mục tiêu săn lùng của bọn ăn cắp này là phụ tùng có giá trị lớn, như kính chiếu hậu của dòng xe đắt tiền, còn bèo bèo như con Ỉnn của em là bánh xe sơ-cua.

Vừa qua, 1 bánh sơ-cua của con Ỉnn gần nhà em (đường D5, P.25, Bình Thạnh) cũng không cánh mà bay.

Em có ra Đức Inox ở An Dương Vương hỏi cách bảo vệ bánh xe này, nhưng ở đây cũng bó tay, chỉ hướng dẫn là nên kéo căng sợi xích là không thể bị mất. Em cũng không biết có đúng không? Mong các bác chỉ giáo thêm.

Hạng B2
14/8/08
276
0
0
34
otosaigon.com
em thấy có mấy bác thêm vào đó cái khoá việt tiệp, nhưng em nghĩ khi mà chạy thời gian lâu sẽ rất khó mở khoá ra dc khi cần sử dụng vì đất cát bắn vào làm han rỉ hay lấp lỗ rút chìa.

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em
xe em cũng mới bị mất bánh xong,hic,trước đó mất gạt nước trước sau nữa,nhưng chưa bị mất gương

Hạng D
29/3/07
1.808
657
113
vnexpress.net
Các bác mua xích rồi vòng mấy vòng qua mâm xe, rồi vòng qua cái móc dưới gầm xe . Tụi nó muốn lấy cũng không phải đơn giản vì phải cắt đến 2 lần xích . Nhưng mà hay nhất là đừng bỏ xe đi đâu lâu quá mà không có người trông . XH bây giờ loạn lắm các bác ạ

Hạng D
Ơ, em tưởng chỉ có mấy món nho nhỏ dễ cất như logo, gạt nước, gương... thì chúng nó mới lấy chứ ạ?? [8|][8|]Cái bánh to đùng mấy chú nghiện làm sao mang đi được? [:-][:-]Chết thật, xe em hôm nọ bị mất 1 con ốc bánh xe, ko lẽ chúng nó định tháo bánh thật hả trời...:(:(

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Lúc trước, em có lập Topic hỏi về độ hộc chứa bánh sơ-cua, chắc khó quá nên không bác nào tư vấn dùm.

Nay thì có lẽ mua sợi dây xích rồi khóa lại thôi.