Hạng D
13/1/12
2.667
90.932
113
Em vừa xem lại thì con em nó đặt phòng ở Renaissance Phuket, gần chỗ JW Marriot, nawmg ở khu Moo3 gì đó.
Em trông trên google satelite thì thấy khu này khá mới, nhiều resort, nhưng chưa thấy nhiều quán hàng.
Bác nào có kinh nghiệm chỗ này cho em chút thông tin nhé.

bác @ hiepluc @huboss: sang đến sân bay bên đó em mua sim & thẻ điện thoại 3G có ok? hay là phải đi vào BKK?

Tks các bác nhiều.
Xuống sân bay nào cuzng bán sim đầy .. anh cứ mua xài .. từ sân bay vô tới Patong đi mất 45 phút giá 800 bat nếu đi taxi cảmry nhe .. bên đó có grab nên anh cứ book và thường grab là xe 12 chổ Toy cá mập .. khu anh ở hơi buòn ... tối bắt xe ra thị trấn hay patong mà chơi

Hạng B2
13/12/05
350
4.826
93
51
Phuket khu bắc có khi lại hợp với em, vì lười.
Khu nam mà vợ con nó bắt đi lang thang cả ngày thì chết...
Vì nhà em xác định là ở BKK có 1 ngày ngắm cảnh, 1 ngày mua sắm,... vậy xuống Phuket thì chỉ nằm biển thôi.
Mà bên đó hotel nó có cấm thuốc lá không các bác? Em dạo này ít hút thuốc rồi, nhưng đi chơi thì mùa chai rượu, chai bia, bao thuốc về ks nằm ườn ra mà rít.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
Sim thì bác mua online ở đây, trả 99k qua momo hoặc chuyển khoản nó sẽ gửi 1 mã code cho bác. Xuống sân bay bác sẽ xuống tầng hầm để ra BRT về Bangkok, ngay cửa ga BRT có quầy Klook bác đưa mã code cho nhân viên nó đổi sim cho bác.
Vé BRT City line bác mua luôn ở Klook cũng được.
Khách sạn Thailand thì ít cấm hút thuốc, chỉ trong phòng thôi còn ngoài hành lang, sân thì thoải mái

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
Em vừa xem lại thì con em nó đặt phòng ở Renaissance Phuket, gần chỗ JW Marriot, nawmg ở khu Moo3 gì đó.
Em trông trên google satelite thì thấy khu này khá mới, nhiều resort, nhưng chưa thấy nhiều quán hàng.
Bác nào có kinh nghiệm chỗ này cho em chút thông tin nhé.

bác @ hiepluc @huboss: sang đến sân bay bên đó em mua sim & thẻ điện thoại 3G có ok? hay là phải đi vào BKK?

Tks các bác nhiều.
khỏi mua, em còn 2 cái sim Thái nè, để em đưa cho, bác qua bển đi vô family mart hoặc 7- eleven mua top up nạp vô xài, mua 1 cái sim giá 300 baht lận, phí, nạp top up 100 baht hoy, xài cả tuần hỏng hết

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
khỏi mua, em còn 2 cái sim Thái nè, để em đưa cho, bác qua bển đi vô family mart hoặc 7- eleven mua top up nạp vô xài, mua 1 cái sim giá 300 baht lận, phí, nạp top up 100 baht hoy, xài cả tuần hỏng hết
Top up mắc hơn mua sim mới bác ơi, có 99 ngàn VND 1 cái sim có 1 tuần sử dụng data tốc độ cao không giới hạn + 100BTH nghe gọi

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Đi Phuket thì phải đi chơi nhiều mới thú, mướn cái xe cùi hoặc xe máy pcx chạy đi chợ vào trung tâm tp hay siêu thị ... thấy có cái costco mà e chưa đi thử !

Hạng B2
13/12/05
350
4.826
93
51
@ bác hiepluc: cái sim rẻ của bác hay đấy, vì nhà em có con chưa đủ lớn nên cần 2 cái sim gọi được.
Bố + mẹ 1 sim; con 1 sim, cần gì thì gọi ngay.
Con nhà em nó lại đặt của LionAir, đi đến là Donmueang.
Em định từ đó đi theo đường BRT hay Monorail vào trung tâm, đến điểm gần chỗ ks ở đường New Petchaburi thì xuống, sau đó bắt taxi đi về ks, cho đỡ tắc đường.
Tuy nhiên theo các bác có nên đi taxi không?

Chỉnh sửa cuối: