Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
@ bác hiepluc: cái sim rẻ của bác hay đấy, vì nhà em có con chưa đủ lớn nên cần 2 cái sim gọi được.
Bố + mẹ 1 sim; con 1 sim, cần gì thì gọi ngay.
Con nhà em nó lại đặt của LionAir, đi đến là Donmueang.
Em định từ đó đi theo đường BRT hay Monorail vào trung tâm, đến điểm gần chỗ ks ở đường New Petchaburi thì xuống, sau đó bắt taxi đi về ks, cho đỡ tắc đường.
Tuy nhiên theo các bác có nên đi taxi không?
Don Mường thì chỉ có bus và taxi á! E bay VJ nên nó qua Suwatnabum soang ghê có express train về trung tâm. :p

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
Tks bác lookahead.
Nhà em khoán budget cho thằng sắp sang mẽo làm con nhà nghèo (chi phí là không cao quá đi xuyên Việt; máy bay tính riêng), cho nên nó mua cái gì cũng tối ưu hóa: giá + chất lượng + tiện ích (tất nhiên là trên giấy).
Được cái nó đặt máy bay cũng tiện 10h ở HNA đi và đâu 16-17h ở BKK về.
Em nhìn trên map thì nếu đến Bhurmi thì từ đó đi rail vào có bến chỉ cách ks 400m... nhưng kệ cho nó xoay xở.
Em cũng forward cái link của bác hiepluc đến để nó tự đặt mua.

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Tks bác lookahead.
Nhà em khoán budget cho thằng sắp sang mẽo làm con nhà nghèo (chi phí là không cao quá đi xuyên Việt; máy bay tính riêng), cho nên nó mua cái gì cũng tối ưu hóa: giá + chất lượng + tiện ích (tất nhiên là trên giấy).
Em nhìn trên map thì nếu đến Bhurmi thì từ đó đi rail vào có bến chỉ cách ks 400m... nhưng kệ cho nó xoay xở.
đi đông thì kêu cái taxi lớn khoẻ re, tính ra lại hay hơn rail ấy chứ! chúc bác đi vui !

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
Tks bác lookahead.
A ra đề bài quá rộng cho bé rồi
Giờ a âm thầm hỏi thêm các câu hỏi phụ cho nó tự xử lý tiếp đi coi có gì mới ko

Hạng B2
11/12/07
405
12.064
93
Tks bác lookahead.
Bé nhà Bác bao nhiêu tuổi mà giỏi vậy?

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Sim ở thái loại nào cắm vào cục hotspot 4G được mấy anh? Mình đi mấy lần mà mua sim cắm vào đều k nhận, bỏ vào đt thì dùng được

Hạng B2
4/9/11
368
4.984
93
Thiên Đàng
Sim ở thái loại nào cắm vào cục hotspot 4G được mấy anh? Mình đi mấy lần mà mua sim cắm vào đều k nhận, bỏ vào đt thì dùng được
Ghé KLOOK đi anh. Dưới tầng B1 của sân bay Suvanabhumi gì đó. Nó có cho thuê luôn thì phải.
Bữa em làm quả sim quốc tế của con bé em cho, đăng ký gói Thái Land 4-5 ngày, 8.5USD - 2.5GB
Thằng ku con em nó cứ lấy điện thoại chụp rồi quay video liên tục, làm nó cứ up lên cloud. Quay qua quay lại thế là hết dung lượng.

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
@bác bomong: nó 16 rồi bác.
12 tuổi em cho nó đi trại hè ở Anh rồi, có người dẫn đoàn.
14 tuổi thì em cho nó tự đi Mỹ và tự lang thang ở NewYork cả tuần rồi (tối về ở với anh họ).
Tuy nhiên giải quyết công việc kiểu Vn thì kém lắm.

@ bác btpaul: thì nhà em cứ nói thế, nó tự đặt, rồi trao đổi ngắn với bố mẹ.
Trước đây đi trong nước có 1 vài dịch vụ để cho nó đặt và đã có chút kinh nghiệm bị "hố kèo" rồi.
Mấy thứ linh tinh thì nó ổn, có điều tính nó thích xài sang, theo kiểu, nếu upgrade khoảng 30 đô/đêm mà ở hạng 5* thì chơi luôn, chứ tội gì ở loại 3* chật chội.

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
@bác bomong: nó 16 rồi bác.
12 tuổi em cho nó đi trại hè ở Anh rồi, có người dẫn đoàn.
14 tuổi thì em cho nó tự đi Mỹ và tự lang thang ở NewYork cả tuần rồi (tối về ở với anh họ).
Tuy nhiên giải quyết công việc kiểu Vn thì kém lắm.

@ bác btpaul: thì nhà em cứ nói thế, nó tự đặt, rồi trao đổi ngắn với bố mẹ.
Trước đây đi trong nước có 1 vài dịch vụ để cho nó đặt và đã có chút kinh nghiệm bị "hố kèo" rồi.
Mấy thứ linh tinh thì nó ổn, có điều tính nó thích xài sang, theo kiểu, nếu upgrade khoảng 30 đô/đêm mà ở hạng 5* thì chơi luôn, chứ tội gì ở loại 3* chật chội.
Bằng tuổi con e mà giỏi quá ta!