Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
Chào các bác, nhà em lanh quanh Thái lan, điểm đến là Bangkok và Phuket.
Có điều là thằng lớn nhà em nó tự đặt vé, khách sạn, lịch đi,....

Hôm nay em xem lại thấy con em nó đặt khách sạn:

- Bangkok: đặt ở Bangkok Metropole 5*: giá cũng ổn, đâu 2,4t/đêm; có điều lại không có ăn sáng
=> các bác giúp em xem ở quanh đó ăn sáng ở đâu thì ok? hay lại phải đi vào trung tâm Bkk?

- Phuket: đặt ở khu nghỉ mới nằm ở bãi biển gần sân bay Phuket, chứ không phải là ở Phuket old town (từ sân bay đi ngược lại hướng của Phuket old town).
=> các bác giúp em là quanh khu này ăn uống ra sao, chứ em có chút kinh nghiệm với mấy cái ks 5* này là ăn uống khá đắt mà không ngon.
=> nhà em chỉ đi nghỉ dưỡng chơi thôi, cần chút yên tĩnh: theo các bác có nên đi ra mấy khu đảo kiểu Phiphi gì đó hay không?

Bác nào có thêm thông tin thì cho nhà em xin.

Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
Cảm ơn bác huboss: nhà em quyết định cho con em nó tự đặt, nên đành chỉnh sửa dần dần vậy.

Cá nhân em thấy khu Phuket quá đông.
Hôm rồi vô tình xem cái clip (tiếng Pháp, hình như là Thailand la plage interdit gì đó) trên youtube thấy nó nói là sau cái film The beach thì bãi biển và đảo Phiphi gì đó có đến 20K khách/ngày và nay có bãi biển vẫn bị cấm vào; còn cả khu đồi cây trên đảo liên thông đến 2 mặt bãi biển, bị san phẳng và xây thành cả khu vui chơi khách sạn như bây giờ.

Hạng D
13/1/12
2.667
91.165
113
Địa điểm ăn chơi ở Bangkok & Phuket
Cảm ơn bác huboss: nhà em quyết định cho con em nó tự đặt, nên đành chỉnh sửa dần dần vậy.

Cá nhân em thấy khu Phuket quá đông.
Hôm rồi vô tình xem cái clip (tiếng Pháp, hình như là Thailand la plage interdit gì đó) trên youtube thấy nó nói là sau cái film The beach thì bãi biển và đảo Phiphi gì đó có đến 20K khách/ngày và nay có bãi biển vẫn bị cấm vào; còn cả khu đồi cây trên đảo liên thông đến 2 mặt bãi biển, bị san phẳng và xây thành cả khu vui chơi khách sạn như bây giờ.
Mùa nầy kg phải mùa cao điểm nên cũng kg đong lắm , em mới về tuần rồi ... có cái TQ hơi nhiều .. anh nên đặt khu Pantong , khu vui nhất của Phuket .. cái gì cũng dễ từ thuê xe cho đến ăn uống ...mấy tour đảo em kg đi vì thằng nhỏ nhà em còn nhỏ ... chỉ tắm biển .. bãi tắm rất sạch , giá cả niêm yết rỏ ràng

Attachments

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
Tks bác.
Như vậy nhà em sẽ bắt xe vào Phuket/Patong chơi 1 ngày xem sao.
Em có tật là cứ đi nghỉ dưỡng là cả ngày ko nhúng chân xuống biển, chỉ ở trên bể bơi nước ngọt; năm nay chắc phải thay đổi chút cho nó đỡ lười.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.144
113
Ngay sau ks có Liberty Plaza trong đó có food court đủ món, hoặc đi bộ xíu ra tramj BTS Khalong Tan rồi ra Siam square, trên sân thượng có khu ẩm thực rất lớn

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
Tks bác hiepluc nhé.
Như vậy là không lo về ăn uống rồi.
Bác cho em hỏi là ăn uống ở đó (liberty & siam) là món Thái hay có cả tây tàu nữa ạ?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.144
113
Tks bác hiepluc nhé.
Như vậy là không lo về ăn uống rồi.
Bác cho em hỏi là ăn uống ở đó (liberty & siam) là món Thái hay có cả tây tàu nữa ạ?
Có cả món thái & một số món steak nữa bác. Tôm nướng, hàu chiên trứng... nhiều

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51
Như vậy là ổn.
Còn đi lại thì chắc như nhiều bác có nói trên OS là đi bằng tàu trên cao và tàu điện ngầm.
@bác hiepluc & huboss: cái safari ở ngoại ô BKK có đáng để đi không ạ?
Tks các bác nhiều.

Bác nào có kinh nghiệm ăn uống vui chơi nữa thì cho em vài dòng nhé. Em cảm ơn trước.

Hạng D
13/1/12
2.667
91.165
113
Như vậy là ổn.
Còn đi lại thì chắc như nhiều bác có nói trên OS là đi bằng tàu trên cao và tàu điện ngầm.
@bác hiepluc & huboss: cái safari ở ngoại ô BKK có đáng để đi không ạ?
Tks các bác nhiều.

Bác nào có kinh nghiệm ăn uống vui chơi nữa thì cho em vài dòng nhé. Em cảm ơn trước.
Nên đi ... rất rộng và có nhiều show để xem ... nhưng hơi đông ... vì nó là nơi du lịch ... nhớ coi shiw cá heo , voi ..

Ở phuket cũng co show cá heo rất hay

Chỉnh sửa cuối: