hbn confirmed
Tập Lái
7/3/14
15
799
108
Mình bị mất bằng lái xe máy TP.HCM, các anh biết dịch vụ nào làm lại nhắn giúp mình, vì mình ko có thời gian đi lại, xin cảm ơn và tri ân!

21/9/11
1.664
31.631
113
Ghé ngay đầu hẻm chỗ làm gplx ở Lý Chính Thắng sẽ có người ra hỏi ngay. làm nhanh.
Mình đã làm bằng lái xe ô tô bị mất tốn khoảng ,1,2 -1,5tr. gì đó.

Nhưng sau đó nghĩ lại có vẻ mất thêm tiền hơi bị ngu ngu. vì thực ra thủ tục bây giờ nó cũng đơn giản, đọc kỹ hướng dận trên mạng của cơ quan cấp giấy là làm đc, kg mất nhiều thời gian như mình nghĩ đâu.
Bằng xe máy thì kg biết sao nhưng mình nghĩ cũng kg phức tạp hơn.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng D
6/12/06
1.221
17.459
113
40
Ghé ngay đầu hẻm chỗ làm gplx ở Lý Chính Thắng sẽ có người ra hỏi ngay. làm nhanh.
Mình đã làm bằng lái xe ô tô bị mất tốn khoảng ,1,2 -1,5tr. gì đó.

Nhưng sau đó nghĩ lại có vẻ mất thêm tiền hơi bị ngu ngu. vì thực ra thủ tục bây giờ nó cũng đơn giản, đọc kỹ hướng dận trên mạng của cơ quan cấp giấy là làm đc, kg mất nhiều thời gian như mình nghĩ đâu.
Bằng xe máy thì kg biết sao nhưng mình nghĩ cũng kg phức tạp hơn.
Làm lại bằng b2 bị mất ở lý chính thắng hả anh?cho em xin địa chỉ được ko ạ?mất cái ví đi hết giấy tờ -(

Hạng B2
17/2/14
278
11.397
93
lên quận làm mất buổi sáng; bữa e hỏi a Danh Du với bác Tuan Do chỉ; mần theo cách a Danh Du; ai ngờ khảu quận nào làm quận đó; kiểu gì cũng mất 1 buổi;

• Like
Reactions: Lạc Rang
21/9/11
1.664
31.631
113
GPLX mình còn hịu lực nhưng bị mất thì lúc làm lại có phải làm giấy cớ mất bên công an + khám sức khỏe ko a?
Khám sức khỏe thì phải khám rồi Bác, còn cớ mất thì không cần thì phải.

Dịch vụ thì nó lo hết, hôm bữa mình lên chỉ định hỏi thủ tục, không mang gì ngoài cmnd, gặp mấy chú cò bên ngoài nó làm cho luôn, dẫn vào nộp rồi có giấy hẹn.

Nhưng như đã nói ở trên, thực ra thủ tục rất đơn giản, mình tự làm cũng kg mất nhiêu thời gian.

Ah các Bác lưu ý, có qui định mới không rõ áp dụng chưa, gplx bị công an giữ do vi phạm luật gt mà xin cấp lại sẽ bị hủy và cấm thi trong 5 năm nhe.