Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Re:Điện Biên Phủ -Nam Kỳ khởi nghĩa

Em nghĩ nhiều chỗ xxx để đèn rẻ trái và đi thẳng, cùng sáng 1 lúc, thoạt nhìn thấy vô nghĩa nhưng giả sử lúc nào đó đường đông lên và xxx muốn chỉnh cho đèn rẽ trái và đi thẳng so le nhau thì sao? Nếu có sẵn thì quá tiện, chỉ việc ra cột chỉnh, còn không có thì xxx phải đứng ra làm hiệu. Vậy thì ngã tư nào cũng nên làm dự phòng, cần thì chỉnh, không cần thì cứ để mặc nhiên cho nó sáng tắt cùng lúc.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Đoạn đó 1 chiều ... và nhánh rẽ trái riêng bác ơi ... thế em mới thấy lạ

Hạng D
25/6/09
1.674
10.155
113

Cái này là đèn hiệu "đa chiều" mà bác. Thường thì ở các ngã tư lớn, đông xe, xxx chỉ cho một là rẽ trái hoặc đi thẳng, tránh tình trạng đan xen khi xe đi thẳng gặp xe quẹo trái. Nhưng có một vài ngã tư thì cả hai đèn cùng bật
(cái này thì em cũng pó toàn thân) vì như vậy chẳng có tác dụng gì nữa.
Nếu sử dụng đúng mục đích, thì khi xe đi thẳng chỉ có xe đi thẳng cho cả 2 phía, còn khi xe đi thẳng dừng lại thì lúc đó xe quẹo trái bắt đầu lưu thông. Tránh được việc đan xen tại ngã tư.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trước đây em cũng thắc mắc như bác chủ thớt, giờ suy nghĩ mới thấy chắc là đúng như bác haichien và bác vovinam nói, gắn sẳn để lúc nào cần xài thì chỉnh cho 2 đèn lệch nhau, tránh ùn tắc.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

babydriver nói:
manhodessa nói:
Em hỏi ngu tý ... khi đi trên đường Điện Biên Phủ gặp đường Nam Kỳ khởi Nghĩa em thấy đèn xanh thẳng và rẽ trái ... Có được rẽ phải được không ? Nếu được tại sao nó làm cái đèn rở hơi như vậy . Em mấy lần rẽ phải có XXX nhưng nó ko vặn bao giờ

Ngã tư Lý Chính Thắng-Nam Kỳ Khởi Nghĩa ; Huỳnh Văn Bánh-Nam Kỳ Khởi Nghĩa .....cũng mũi tên thẳng và rẽ trái làm mình cũng lúng túng .

Các bác sang bên này xem thêm về ngã tư LCT-NKKN nhé.
http://www.otosaigon.com/forum/m1972722-p11.aspx

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Em hay đi qua ngã tư này, nếu xanh (vì nó xanh 1 lượt) thì bác rẽ trái - rẽ phải - đi thẳng nhưng lưu ý là trước khi đến giao lộ các bác nhớ vào lane cho đúng: nếu bác rẽ trái thì ôm vào lane trái trong cùng, rẽ phải thì ra lane phải, còn đi thẳng thì phi vào lane giữa vì ngay ngã tư này có 3 lane ngoại trừ lane xe máy.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

Em thấy cứ vào đúng lane rồi rẽ trái thôi
Không có biển cấm rẽ trái thì mình còn rẽ trái được chứ đừng nói là biển : mời bác rẽ trái

Hạng B1
5/5/10
63
0
6

Đôi khi cẩn thân vào lane rẽ trái từ sớm. Bị xe công tai nơ cập hông. Thế là tới ngã tư đôi khi không thắy biển cấm mới không thấuy được. Vd: mới cấm rẽ trái mà không biết, cứ rẽ theo thói quen là tòi.
Mà không lẽ đèn xanh không chạy. Đậu đó chờ chiếc xe dài thoàng kia chạy qua, đòm bảng rồi mới chạy.
Chán thật.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Vì đoạn đường từ ĐBP đến Võ Thị Sáu được đi hai chiều, nên nếu bác đi ĐBP (theo hướng ra Ngã tư hàng xanh) đến ngã tư này được phép rẽ phải và trái luôn (nhớ đứng đúng làn đường cần rẽ)