Hạng B1
16/4/10
68
0
0
56
Re:Điện Biên Phủ -Nam Kỳ khởi nghĩa

Em đồng ý với bác XaGan 100%, có 1 làn giống đường nội bộ cho lưu thông chiềungược lại ở đoạn này, Chắc tại có cái trường học quốc tế gì đó nằm trên đoạn này-> có nhiều xe cần lưu thông vào nên "qui hoạch " như vậy cho đỡ tắt...

Cũng như đi từ hướng CV Hoàng văn thụ vào nhà Hảng White Pallace , thời điểm trước tết không biết phải đi thế nào cho đúng luật (vướng dẫy phân cách cố định và biển cấm rẽ trái ở đẩu giao lộ). Nay dảy phân cách cứnng này cũng đã tháo 1 đoạn
------- ---- . Hoan hô

Bác khỏi lăng tăng nữa nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52

nhiều trường hợp đèn đỏ được rẽ phải, còn muốn rẽ trái và đi thẳng thì phải đợi đèn xanh, nên em nghĩ nó làm vậy đúng.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Vậy ngã tư Lê Lợi cắt với Pasteur thì sao ạ? hai cái đèn rẽ và đi thẳng lệch nhau. Vậy lúc đèn đi thẳng xanh mà đèn rẽ trái không sáng thì theo các bác mình có rẽ trái được không? mọi khi em đi thì vẫn rẽ, các xe khác cũng vậy. Nhưng giờ mức phạt tăng nên thấy hoang mang, không biết đâu mà chấp hành! Hơn nữa nhiều khi đèn rẽ trái xanh nhưng mấy ông taxi đậu chắn mất, trong trường hợp này mà rẽ trái thì sẽ phạm tội đè vạch đôi phân cách!