Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em hỏi ngu tý ... khi đi trên đường Điện Biên Phủ gặp đường Nam Kỳ khởi Nghĩa em thấy đèn xanh thẳng và rẽ trái ... Có được rẽ phải được không ? Nếu được tại sao nó làm cái đèn rở hơi như vậy . Em mấy lần rẽ phải có XXX nhưng nó ko vặn bao giờ

Hạng D
15/12/06
1.211
5.244
133
39
Em k nhớ là đoạn đấy có đường nhánh k...nhưng nếu k là nó múc bác đấy....cẩn thận lại dính chưởng.....

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Được rẽ phải thế sao nó làm cái đèn có mũi tên đi thẳng và rẽ trái làm chi cho cực hả bác ?

Hạng C
16/6/09
924
74
28
để khỏi ùn tắc thôi bác ! den rẽ trái khi bật mới được rẽ , lúc đó đèn thẳng là đỏ thì mình kg được rẽ phải , con xanh thì mình rẽ vô tư!
co gì đừng chém em :D hô biến

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Vì khổ cái đèn rẽ trái và đèn đi thẳng là cùng sáng xanh và cùng đỏ mới lạ

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Re:Điện Biên Phủ -Nam Kỳ khởi nghĩa

manhodessa nói:
Được rẽ phải thế sao nó làm cái đèn có mũi tên đi thẳng và rẽ trái làm chi cho cực hả bác ?

Hiện tại các giao lộ hầu như được trang bị 2 đèn để phòng ngừa trường hợp ùn tắc . Khi đó 2 tín hiệu đèn khác nhau sẽ tránh được tình trạng kẹt xe kiểu "dê qua cầu" .

Về nguyên tắc thì nếu không có biển cấm rẽ , không có biển cấm ngược chiều hoặc biển cấm xe oto thì bác cứ rẽ vô tư khi đèn xanh, bất kể là trái hay phải .

Hạng C
13/2/08
557
11
18

tại các giao lộ lớn thì thường có 2 đèn báo hiệu đi thẳng và quẹo trái riêng...

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

manhodessa nói:
Em hỏi ngu tý ... khi đi trên đường Điện Biên Phủ gặp đường Nam Kỳ khởi Nghĩa em thấy đèn xanh thẳng và rẽ trái ... Có được rẽ phải được không ? Nếu được tại sao nó làm cái đèn rở hơi như vậy . Em mấy lần rẽ phải có XXX nhưng nó ko vặn bao giờ

Ngã tư Lý Chính Thắng-Nam Kỳ Khởi Nghĩa ; Huỳnh Văn Bánh-Nam Kỳ Khởi Nghĩa .....cũng mũi tên thẳng và rẽ trái làm mình cũng lúng túng .

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

babydriver nói:
manhodessa nói:

Ngã tư Lý Chính Thắng-Nam Kỳ Khởi Nghĩa ; Huỳnh Văn Bánh-Nam Kỳ Khởi Nghĩa .....cũng mũi tên thẳng và rẽ trái làm mình cũng lúng túng .

Bác thì cứ làm mặt ngầu ngầu mà quẹo . Sợ cái giề ??? :)