Hạng C
5/5/16
617
979
93
Độ xe là sở thích và nó thể hiện cái chất riêng của mỗi người, sao nhiều bác cứ thêm vào tí này tí kia mua mer hay bim??? Cái cảm giác mà phải nặn óc ra lên ý tương và cho đến khi hoàn thành xong tác phẩm mà mình yêu thích thì không có gì sánh được.
Cái này thằng gara ăn tiền.. làm cho bác az, ko có gì ý tưởng hay nặn ốc gì ra cả.... có tiền là có tất cả. 1p30s
Chỉ hơi cực xíu là lên mạng search vài chục tấm hình rồi về ghép vô.. thành xe độc của mình.
Bác thích phong cách ferrari thì gara nó hô biến lun!
Quan trọng là phong cách và tầm hiểu biết của chủ xe tới đâu... như xe trog bài độ capô, đèn phog cách Mustang Mỹ, lai bộ cản nhật, mà dán decal "JDM" (chỉ dành riêng Nhật) là thấy sai sai, nửa nạt nửa mở rồi.. phải dán "VDM" : chỉ VN mới làm!

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
mua con xe 900tr độ hết 400 vi chi 1t3 đến lúc chán bán 600tr lỗ 700tr toi mịa nó con m6 2015 kinh
Đã chấp nhận chơi rồi thì chuyện đó ko là gì đâu bác vì đây là đam mê và sự hưởng thụ của họ, miễn sao thấy vui cũng như ko gây ảnh hưởng đến xã hội là dc.Hơn nửa bản 2.5 cũng ko có giá 900tr đâu :D

• Like
Reactions: Linhnguyenln
Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Mình bình loạn thế này tý:
1. Ai độ xong cũng thích NỔ, đặc biệt nổ về giá độ, 400tr cho cái body, sơn, SRI, Air-sus, mâm vỏ.... là Quá mắc. Chắc kê còn 50% giá trị thực độ. Chắc NỔ cho thiên hạ SỢ hoặc bị gara nó ăn dày.
2. Đồng Ý đó là "GU" hay "Sở thích" của mỗi người. Nhưng: Bỏ tiền, thời gian, xe ra chỉ để nó GIỐNG với 1 mẫu xe khác???? China copy thì la ó, mình copy thì là phong cách :) ? Chắc chủ xe Mustang thiệt gặp mấy mẫu xe copy này thì cười nhét mép kiểu:"mie, cái thứ copy"
Mình cũng đã độ bodykit, mâm vỏ, SRI, header....nên cũng biết qua giá thành và đặc biệt là cảm giác chạy 1 chiếc xe "ko giống ai", nhưng "không giống ai" chính là theo nghĩa đen, không giống bất cứ xe nào, là mẫu do mình cá nhân hóa theo ý mình, cho dù nó dị, nó xấu với nhiều người, nhưng nó là của mình, mẫu độc nhất, không phải copy cho giống 1 chiếc xe nào cả.

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Cái này thằng gara ăn tiền.. làm cho bác az, ko có gì ý tưởng hay nặn ốc gì ra cả.... có tiền là có tất cả. 1p30s
Chỉ hơi cực xíu là lên mạng search vài chục tấm hình rồi về ghép vô.. thành xe độc của mình.
Bác thích phong cách ferrari thì gara nó hô biến lun!
Quan trọng là phong cách và tầm hiểu biết của chủ xe tới đâu... như xe trog bài độ capô, đèn phog cách Mustang Mỹ, lai bộ cản nhật, mà dán decal "JDM" (chỉ dành riêng Nhật) là thấy sai sai, nửa nạt nửa mở rồi.. phải dán "VDM" : chỉ VN mới làm!
haha, đúng đó bác, bây giờ mấy ai còn để ý đến "chơi phải đúng bài" nữa. Cứ gắn lên xe được gì là gắn ráo. VD như ngày xưa chơi thì xe Nhật phải đi mâm theo style Châu Á, xe Châu Âu theo style Châu Âu chứ ko phải tràn lan như giờ......

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Trong này nhiều anh em thích châm chọc, không mang tính xây dựng tý nào nhỉ. Độ xe là đam mê. Ai đó có thể đem 1 chiếc Vios đời nhà tống về độ cho giống Bim 320i,... sao cứ phải hằn học với nhau?

Hạng D
9/2/15
1.125
6.629
113
Làm free cho mềnh, tặng mềnh thêm 40 chiệu, mà phải làm cái xe ra như này, và chạy nó hàng ngày, mình cũng ếu chịu, thấy ếu ra cái gì

Một thanh niên hàng ngày đi xe Lead của vợ chia sẻ