Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Không hiểu sao nhiều bác cứ chê nhỉ : ))
Người ta thích độ thì độ thôi, có gì xấu hổ. Bỏ ra tỉ 4 ăn chơi, thỏa mãn sở thích chẳng việc gì phải xấu hổ cả. :D

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Mình bình loạn thế này tý:
1. Ai độ xong cũng thích NỔ, đặc biệt nổ về giá độ, 400tr cho cái body, sơn, SRI, Air-sus, mâm vỏ.... là Quá mắc. Chắc kê còn 50% giá trị thực độ. Chắc NỔ cho thiên hạ SỢ hoặc bị gara nó ăn dày.
2. Đồng Ý đó là "GU" hay "Sở thích" của mỗi người. Nhưng: Bỏ tiền, thời gian, xe ra chỉ để nó GIỐNG với 1 mẫu xe khác???? China copy thì la ó, mình copy thì là phong cách :) ? Chắc chủ xe Mustang thiệt gặp mấy mẫu xe copy này thì cười nhét mép kiểu:"mie, cái thứ copy"
Mình cũng đã độ bodykit, mâm vỏ, SRI, header....nên cũng biết qua giá thành và đặc biệt là cảm giác chạy 1 chiếc xe "ko giống ai", nhưng "không giống ai" chính là theo nghĩa đen, không giống bất cứ xe nào, là mẫu do mình cá nhân hóa theo ý mình, cho dù nó dị, nó xấu với nhiều người, nhưng nó là của mình, mẫu độc nhất, không phải copy cho giống 1 chiếc xe nào cả.
Chính xác đó bác, đã độ thì cho nó khác biệt, lạ. Chứ kiểu mèo độ lên hổ thì chả hay ho gì, bị chê thì lại quay sang "có làm được như người ta không", thật là ấu trĩ. Đẹp thì người ta khen, xấu thì chê. Chả lẽ ra đường gặp đứa khỏa thân đi lông nhông thì gọi là phong cách, phải khỏa thân như người ta mới được nói người ta ^^.

• Like
Reactions: Sigurd
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
mua con xe 900tr độ hết 400 vi chi 1t3 đến lúc chán bán 600tr lỗ 700tr toi mịa nó con m6 2015 kinh
Mazda 6 2.5 mua mới hồi trước làm gì có giá 900 tr vậy bác?

Hạng F
16/7/15
6.294
25.103
113
Cái này thằng gara ăn tiền.. làm cho bác az, ko có gì ý tưởng hay nặn ốc gì ra cả.... có tiền là có tất cả. 1p30s
Chỉ hơi cực xíu là lên mạng search vài chục tấm hình rồi về ghép vô.. thành xe độc của mình.
Bác thích phong cách ferrari thì gara nó hô biến lun!
Quan trọng là phong cách và tầm hiểu biết của chủ xe tới đâu... như xe trog bài độ capô, đèn phog cách Mustang Mỹ, lai bộ cản nhật, mà dán decal "JDM" (chỉ dành riêng Nhật) là thấy sai sai, nửa nạt nửa mở rồi.. phải dán "VDM" : chỉ VN mới làm!
Ford ranger logo TRD thấy đầy... Thích thì dán thôi.. :D

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Nhìn bộ mâm màu xanh thấy kì kì sao không lên màu đen luôn thì hay

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Thà để nguyên bản mà chạy, độ lên nhìn nửa nạc nửa mỡ...

MLB confirmed
Hạng B2
9/5/16
134
72
28
39
thẩm mỹ là cái ko phải có tiền là mua được, ngay cả mấy con xe trong CP Tours. Nhìn chung là quá tệ !

Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Trong này nhiều anh em thích châm chọc, không mang tính xây dựng tý nào nhỉ. Độ xe là đam mê. Ai đó có thể đem 1 chiếc Vios đời nhà tống về độ cho giống Bim 320i,... sao cứ phải hằn học với nhau?

theo ý em thế này, đã post hình lên tất nhiên sẽ nhận được nhiều chê hơn là khen, với em thấy vn mình chê nhiều hơn khen, mà nếu có đẹp thì cũng chê vài câu :) em thấy vậy ! cho dù là xe gì nếu độ thì cũng phải có phong cách riêng một chút, thấy đa số đều độ cho giống chiếc này giống chiếc kia :rolleyes: