Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều chỉnh máy lạnh Honda City

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Sao quên được, uy tín là thứ mà nếu mất đi thì khó lấy lại mà bác :)
Dự định ngày mai em đóng hộp và gửi ra đó.

• Like
Reactions: ISO92 and lamxuan
Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Như đã hứa, em gửi hướng dẫn làm khung che khe hở máy lạnh cho các bác muốn tự làm nhé.
Cũng đơn giản thôi, vật liệu và dụng cụ bao gồm:
+ Khung nẹp nhôm, bề ngang tầm 2cm đổ lại vì to hơn có thể bị cấn (nên làm nẹp nhôm vì nhẹ nhàng, sáng đẹp và không bị rỉ sét như sắt)
+ Mút xốp.
+ Đinh rút (ri vê), kìm rút đinh - dùng để cố định mối nối của khung (nếu không có thì có thể dùng đinh tán or tìm cách nào đó để nối cho chắc chắn cũng được :) )
+ Keo con chó (dùng để dán mút vào khung)
+ Dao rọc giấy, thước (cắt mút cho thẳng đẹp, dùng kéo cắt rất ko thẳng và xấu)
Rồi tiến hành làm theo thông như hình dưới thôi.
Điều chỉnh máy lạnh Honda City

Hiện tại e quên quay clip hướng dẫn gắn khung vào xe, nên mọi người có thể tham khảo hướng dẫn tháo lắp theo link bên dưới.
http://ceramicmachine.vn/benh-dieu-hoa-cua-honda-city-nguyen-nhan-va-cach-khac-phuc/
***Chỉ lưu ý khác một chỗ là mình căn chỉnh sao cho khung vừa với các mép của cục nóng máy lạnh là đẹp :)
Có chỗ nào không rõ thì thoải mái hỏi em nhé. Chúc các bác thành công ^^

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Như đã hứa, em gửi hướng dẫn làm khung che khe hở máy lạnh cho các bác muốn tự làm nhé.
Cũng đơn giản thôi, vật liệu và dụng cụ bao gồm:
+ Khung nẹp nhôm, bề ngang tầm 2cm đổ lại vì to hơn có thể bị cấn (nên làm nẹp nhôm vì nhẹ nhàng, sáng đẹp và không bị rỉ sét như sắt)
+ Mút xốp.
+ Đinh rút (ri vê), kìm rút đinh - dùng để cố định mối nối của khung (nếu không có thì có thể dùng đinh tán or tìm cách nào đó để nối cho chắc chắn cũng được :) )
+ Keo con chó (dùng để dán mút vào khung)
+ Dao rọc giấy, thước (cắt mút cho thẳng đẹp, dùng kéo cắt rất ko thẳng và xấu)
Rồi tiến hành làm theo thông như hình dưới thôi.
View attachment 813866
Hiện tại e quên quay clip hướng dẫn gắn khung vào xe, nên mọi người có thể tham khảo hướng dẫn tháo lắp theo link bên dưới.
http://ceramicmachine.vn/benh-dieu-hoa-cua-honda-city-nguyen-nhan-va-cach-khac-phuc/
***Chỉ lưu ý khác một chỗ là mình căn chỉnh sao cho khung vừa với các mép của cục nóng máy lạnh là đẹp :)
Có chỗ nào không rõ thì thoải mái hỏi em nhé. Chúc các bác thành công ^^
Nếu khung nẹp nhôm mà làm bằng lá thép không rỉ thì hay hơn không ta?

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Cảm ơn bác Daniel đã hướng dẫn, em hỏi thêm chút là đệm mút mua ở đâu vậy bác.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Nếu khung nẹp nhôm mà làm bằng lá thép không rỉ thì hay hơn không ta?
Tốt thôi a, nhưng e thấy ko cần thiết lắm để tăng chi phí và độ khó khi làm, vì nó ko phải chịu lực gì cả.

• Like
Reactions: lamxuan