Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều chỉnh máy lạnh Honda City

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Em chào các bác !View attachment 818747
Em đến từ Chi hội Happy Car - OtoFun.Net
Nay em mới đc biết thớt này và rất vui mừng khi vấn đề này đc các bác quan tâm
Em xin thtin là 100% xe City 15,16 ở phía Bắc đã áp dụng giải pháp này đến nay đều nhận thấy hiệu quả và thấy hài lòng
Chúng em cũng rất mong đc các bác tiếp tục chia sẻ để đem đến điều tốt hơn cho "cộng đồng City" chúng ta tại VN - đó cũng là mục tiêu của Chi hội Happy Car chúng em
Em xin cảm ơn các bác !
Tôi đã quan sát cách xử lý của các kỹ sư tài năng của HappyCar - Otofun.net từ đầu, sau đó tham khảo ý kiến của nhiều chuyên gia về xe và máy lạnh. Tất cả đều khâm phục cách xử lý này và khuyên nên làm. Kết quả cho đến bước của DanielDang thật tuyệt vời cho nhược điểm cố hữu của Honda City. Xin cảm ơn các bác, những người đi tiên phong tài năng.

• Like
Reactions: duypd
Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Em mới lắp nè anh @DanielDang. Dụng cụ là cái muỗng + cây T điếu mở ốc 10mm.
Sau khi lắp k còn khoảng hở

Vậy là xong :D!!!!

Bác cho em hỏi là diện tích bề mặt của quạt có nằm trọn trong lòng khung không? Vì nhìn hình cuối em thấy cái khung bị hụt 1 chút (góc dưới cùng bên phải). Có cần đặt bác Daniel làm to hơn tí nữa không?

Em cảm ơn mấy bác nhiều.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Bác cho em hỏi là diện tích bề mặt của quạt có nằm trọn trong lòng khung không? Vì nhìn hình cuối em thấy cái khung bị hụt 1 chút (góc dưới cùng bên phải). Có cần đặt bác Daniel làm to hơn tí nữa không?

Em cảm ơn mấy bác nhiều.
Nằm gọn luôn bác, ở 2 góc phía dưới két nước nó hơi nhỏ hơn ở trên. Nhiều bác gắn rồi , độ ổn định, an toàn và hiệu quả, bác cứ mạnh dạn mà làm

• Like
Reactions: duypd
Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41

Em cảm ơn mấy bác nhiều.
Vì cục nóng nhỏ hơn két nước nên phải làm kín theo cục nóng mới gom gió ngoài tốt bác ơi, két nước dư 1 tí ko đáng kể để ảnh hưởng đến sự tản nhiệt của két nước (bình thường chỗ này cũng trống hoắc mà :D) Nếu làm to theo két nước thì ko khác gì để hở 1 cạnh bên, còn làm cạnh này nghiêng để che kín cả 2 thì làm khung khá khó. Nên cái nào dễ e làm trước..hihi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Cảm ơn các bác.
Để xem tuần nào rảnh em sẽ đăng ký với bác Daniel chiến luôn.

Tập Lái
28/1/17
11
6
3
42
em đã đọc thớt này kg xót 1 comment nào, chân thành cảm ơn bác DanielDang đã ỗ trợ AE rất nhiều. Bác DanielDang vui lòng cho em đặt 1 cái nhé, em sẽ đi xe máy qua chỗ các bác xem thực tế luôn. sẵn đó có dịp mời bác cafe cảm ơn bác nữa

• Like
Reactions: DanielDang
Hạng B1
6/9/12
61
27
18
Nhiều bác nói honda làm khoảng hở vậy để bụi không đóng vào lốc giải nhiệt, thực tế thì em thấy gắn vào lúc nổ máy xe k rú lên như lúc chưa gắn, gắn vào k thấy rú to vậy nữa, còn đóng bụi hay không thì 6 tháng tháo ra kiểm tra, vệ sinh thôi :D. Chạy xe qua gắn luôn bác ^_^.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Chính xác rồi e, xe chạy thời gian chỗ nào mà ko bị bụi bám, chỗ nào mà ko cần vệ sinh??? Nên về giải pháp này thì bác nào thấy hợp lý thì làm thôi, còn vấn đề kỹ thuật or hiệu quả anh không nói thêm nữa :)
Của bền tại người cả.

• Like
Reactions: phuongcan1980
Tập Lái
28/1/17
11
6
3
42
Nhiều bác nói honda làm khoảng hở vậy để bụi không đóng vào lốc giải nhiệt, thực tế thì em thấy gắn vào lúc nổ máy xe k rú lên như lúc chưa gắn, gắn vào k thấy rú to vậy nữa, còn đóng bụi hay không thì 6 tháng tháo ra kiểm tra, vệ sinh thôi :D. Chạy xe qua gắn luôn bác ^_^.

dạ em chưa có bằng lái ạ, đang học

Tập Lái
18/7/17
23
16
3
Sang nói chuẩn,gắn vào cảm giác làm lạnh nhanh hơn,xe ít rú lên rõ rệt.Cảm giác rất "yomost",ae bên club honda city thì khuyên ko làm vì sợ bụi đóng cục.Mình thì thấy đỡ hao xăng khi bật máy lạnh lên là thấy sướng rồi.