Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều chỉnh máy lạnh Honda City

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Phước ơi, em làm như anh đã nói, nhưng phần mút bên trên em chỉ làm dày 3cm nhưng dài ra khoảng 15cm kéo trùm qua lốc máy lạnh. Như vậy thì đã xử luôn cho City từ đời 2013 đến nay luôn đó.
E chưa hiểu ý bác lắm, bác vẽ vẽ lại e tham khảo xem với ạ

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Nghĩa là lốc máy lạnh phía trước có chiều cao thấp hơn két nước giải nhiệt 3cm. Vừa rồi bác DanielDang làm khung chắn ở giữa chỉ bằng chiều cao của lốc máy lạnh nên còn hở 3cm ở két nước và hở cả phía trước lốc lạnh. Nếu làm phần mút chắn phía trên lốc lạnh kéo ra phía trước luôn ngăn hơi nóng thì giải quyết được cho City 2013 luôn. Thay vì sử dụng thêm 1 ống bảo ôn như tôi đang làm hiện nay có cùng hiệu quả, nhưng sẽ thẩm mỹ hơn và lắp đặt 1 lần thôi cho cả dòng City từ 2013 đến 2017.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mr Oz
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Bắc @Mr Oz cho hỏi thăm nhé. Bắc mua xe lâu chưa, cho đến nay 2 cái quạt hút có hư hao hay sửa chữa điều chỉnh gì không vậy? Cám ơn bác trước.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bắc @Mr Oz cho hỏi thăm nhé. Bắc mua xe lâu chưa, cho đến nay 2 cái quạt hút có hư hao hay sửa chữa điều chỉnh gì không vậy? Cám ơn bác trước.
E lấy dc năm rưỡi, xe Odo hơn 50k km (ko biết lão chủ trc có tua ko :D). Quạt thì e ko để ý nhưng ko thấy báo lỗi gì trên bảng taplo bác ạ, nếu muốn kiểm tra thì sao biết bác bày e?

• Like
Reactions: lamxuan
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
E lấy dc năm rưỡi, xe Odo hơn 50k km (ko biết lão chủ trc có tua ko :D). Quạt thì e ko để ý nhưng ko thấy báo lỗi gì trên bảng taplo bác ạ, nếu muốn kiểm tra thì sao biết bác bày e?
Tưởng bác mua từ 2013 nên hỏi xem độ bền của quạt nếu theo chế độ original được bao lâu thôi. Vụ kiểm tra thì .....chịu. Hiii.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.543
113
Xe em lancer fortis nhập ĐL bị hư quạt sau 10 năm / 96.000km thợ tháo đem ra khu An D Vương sửa 500k giờ chạy ok.

• Like
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ờ, hư quạt thì chắc nó báo lỗi trên taplo. mà xe e bảo trì bảo dưỡng tại hãng ...Isuzu vì ông anh làm bên đó nên có gì là ổng lo hết chỉ việc trả tiền thôi cũng yên tâm
Tưởng bác mua từ 2013 nên hỏi xem độ bền của quạt nếu theo chế độ original được bao lâu thôi. Vụ kiểm tra thì .....chịu. Hiii.

Xe em lancer fortis nhập ĐL bị hư quạt sau 10 năm / 96.000km thợ tháo đem ra khu An D Vương sửa 500k giờ chạy ok.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Mình muốn biết độ bền của quạt giải nhiệt Honda City để kiểm chứng so sánh với quạt sử dụng theo chế độ điều chỉnh "made in VN".
Do vừa qua có chát với 1 mem Honda City thì nghe nói vài người gắn ống bảo ôn cho máy lạnh đã tháo ra vì nhận thấy quạt ít quay hơn. Họ cho rằng quạt quay ít thì sẽ giải nhiệt không tốt nên máy lạnh sẽ ít lạnh hơn. Mấy người đó thật sự không hiểu chế độ làm việc của quạt. Quạt làm việc theo các cảm biến nhiệt độ đặt trong máy, nếu máy nóng quá nhiệt độ quy định thì cảm biến sẽ ra lệnh cho quạt hoạt động, càng nóng thì càng quạt mạnh hơn. Nên quạt ít quay nghĩa là động cơ và lốc máy lạnh không bị nóng, vậy mà các mem đó nghĩ là ngược lại, haha.
Cho nên mình cũng muốn biết tuổi thọ của quạt hoạt động theo chế độ nguyên thủy để sau này so sánh với chế độ sau khi điều chỉnh, nên cần tuổi thọ của Honda City thôi.

• Like
Reactions: Vãi mod