Hạng D
14/8/11
4.167
87.978
113
Người Việt Nam nói chung thời Pháp thuộc đều bị gọi là An-nam-mít với ý khinh miệt, phân biệt với dân da trắng đô hộ. Người Pháp chia Việt Nam ra làm ba vùng khác nhau để trị nhưng lại thường dùng chữ An-nam-mít cho tất cả người Việt nói chung để gọi họ. từ đó ta suy ra tất cả những người Vn sinh ra từ năm 1858 đến 1954 ở những vùng thuộc pháp thì đều là người An-nam-mit cả. còn chúng ta thì nhất định không phải rùi....hehe

Nếu là Bạn người " Việt Nam " không nên dùng từ đó .
Xin cảm ơn
!

Cụ xem lại cái dòng đen đen nhé!!!! Người Việt Nam thứ thiệt Làm gì có thứ suy diễn như cụ !!???:3dgian:

Tên hiệu Việt Nam chính thức được vua Gia Long Nhà Nguyễn đặt từ năm 1804. ( có ý kiến là từ thời Nguyễn Trãi đã có nhắc tới quốc hiệu Việt Nam!!??!! ) Chính vì vậy... tất cả người dân của nước Việt chúng ta dù sinh thời nào cũng luôn là người việt nam. Dù thực dân Pháp có khinh miệt gọi dân ta là gì thì chúng ta vẫn luôn là người Việt Nam. Hoàn toàn không có chuyện "..tất cả những người sinh ra từ năm 1858 đến 1954 ở những vùng thuộc Pháp thì đều là người An - Nam- mit cả.." nhé!!!

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
7/10/14
22
20
3
53
Không hiểu sao em thích để nguyên bánh sau nhìn khỏe xe và thích "tiếng ồn" của bô vọng vào khi nhấn ga của Ecosport này.... Do đó em lắp thêm 1 số thứ chứ tuyệt nhiên không hạ lốp sơ cua và chống "ồn" cho xe.

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
Em là e bó toàn thân với cái bác wuyen gì đó, topic bên kia vào phán cái Ah em bõ đi hết. Rồi h qua topic này :(
bác có thù ford hay ghét eco thì e chỉ chổ cho bác xã. Bác cứ ra thẳng Ford cao thắng mà tổng xĩ vã. Xao cứ nhè tụi e mà cắn dậy. Tụi e bỏ tiền mồ hôi nước mắt mua xe, lên diển đàn giải trí tí. Mà bác vào khinh tụi e. Tụi e có ăn cướp ăn giựt gì của bác đâu.

Em là e bó toàn thân với cái bác wuyen gì đó, topic bên kia vào phán cái Ah em bõ đi hết. Rồi h qua topic này :(
bác có thù ford hay ghét eco thì e chỉ chổ cho bác xã. Bác cứ ra thẳng Ford cao thắng mà tổng xĩ vã. Xao cứ nhè tụi e mà cắn dậy. Tụi e bỏ tiền mồ hôi nước mắt mua xe, lên diển đàn giải trí tí. Mà bác vào khinh tụi e. Tụi e có ăn cướp ăn giựt gì của bác đâu.
Hic, Ford Cao Thắng nào có tội tình gì

Tập Lái
25/8/14
8
4
3
67
gò vấp
Eco dài chỉ 4 mét nên hơi bị ngắn cho nên nó treo bánh dự phòng lên cho nó có vẻ dài ra và phong cách thể thao tí như tên gọi.Còn thích hay không tùy mắt thẩm mỹ mỗi người.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
có bánh sơ cua trông xe sẽ dài hơn, tháo ra nhìn cụt cụt

Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Gửi các bác 1 số hình ảnh em nó sau khi tháo gỡ ra. Nhìn nó chưa ổn cho lắm.

Em nghĩ nếu các bác đủ chịu chơi thì qua hngf sơn bảo nó "vá" lại cho. Chi phí chắc 1-2tr là nhòe (kể cả xiền bia mừng em nó có mờ..ông mới :D )