Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nhờ các bác giúp cho: Em có đứa em cần điều trị bệnh vãy nến (theo bs ở BV tỉnh nói) ở SG, nhưng khi xem báo thấy tình trạng ở BV Da Liễu SG với tình trạng làm loạn của "cò" nên không biết có thể điều trị nơi nào ngoài BV Da Liễu? Thanks các bác.
http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2009/02/3BA0BA5A/

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
em có kinh nghiệm ở ...Da liễu :D
hôm đó cuối tuần, em ghé để khám trái gạ, mới tới cổng thì có 1 tên mặt đồ giống bảo vệ chạy ra trước đầu xe, nói là khám dịch vụ ở bên kia đường, em cũng nghi nghi, nhưng cũng chạy qua thử, ai dè cái phòng mạch cá nhân mà bọn cò móc nói chứ không phải dịch vụ của BV, em cú quá vì phải quay lại 1 vòng, gặp bọn nó cũng không dám ...chửi :(
Tốt nhất bác cứ phi xe thẳng vào trong sân, mặc kệ bọn nó chặn lại :D

Hạng C
27/3/08
994
24.938
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
bác nên phi thẳng vào sân luôn, đừng nghe bọn cò, ở trong sân BV có chỗ giữ xe. giá khám hình như là 20k 1 lần vào ngày thường, gấp đôi vào thứ 7 thì phải.trong BV có nhà thuốc luôn,, bác mua thuốc trong BV luôn là ổn.
do móc nối với cò nên các phòng khám ngoài BV bán luôn thuốc mà thuốc thì bán rất mắc, đôi khi có những thuốc không cần thiết.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Theo em thì bác nên khám tại BV Da Liễu, tại đấy người nhà của bác có thể được khám và làm các cận lâm sàng cần thiết ngay tại BV luôn.
Bác có thể đưa đến khám dịch vụ vào ngày thứ bảy, có sẵn quầy thuốc tại khuôn viên BV.
Vấn đề cò thì bác không cần lăn tăn, bọn nó chỉ thì việc của bọn nó, còn bác thì cứ vào ngay tại BV, vì sao có nạn cò tại BV này là một phần lí do số người mắc bệnh da hay hoa liễu vì lí do tế nhị nên không dám vào BV mà phải ra PM tư nhân.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em cám ơn các bác nhiều. Em sẽ thực hiện theo như các bác giúp. Bác HungO2 có thể giới thiệu giúp em tên của một BS nào ở đó không ạ?