Tập Lái
29/7/06
32
1
8
Hôm vừa rồi mình chạy Dmax Tuyên Quang Hà Giang thấy rất phê, vì chạy đêm nên tớ cứ đạp ga lún sàn, không quan tâm đến xxx vì 1giờ sáng mà, nhất là lúc vào cua nhấp phanh đánh lái nhẹ ở tốc độ 80km/h xe rê ngang 1,5m thấy như trên phim. nói thực nếu bình thường thì mình chả giám.
Nhưng: chiều hôm sau đen quá, minh vào bản vân đường nhựa rộng 3.5m tại khúc cua lên dốc có chú xe máy lấn đường mình và chú ấy cùng rẽ phải .... nhưng như thế thì tai họa. Tớ lại lách sang trái không kịp trả lái ......... bumzzzom thế là vách núi bị sứt một mảng to cỡ cái thúng, không phải tốc độ 80km đâu mà chỉ 30km/h.
Toàn bộ một góc lái,đèn trước, bánh trái và hệ thống lái đi hết, dây an toàn thắt đầy đủ, sao túi khí lại không bung???? hay phải hỏng cả 2 bên trái, phải như trên.
mình vừa sót thân vừa sót của lại lăn tăn tại sao túi khí vẫn ở đâu? Tay tỳ vào taplo trầy da một mảng rộng 3x5cm.
ảnh thì tớ pot lên sau.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.212
113
48
TP.HCM
RE: Dmax không bung túi khí

Chia buồn cũng bác, vậy là cũng may rồi vì không bị sao. Bác post hình lên cho anh em xem cái. hồi trước em vào garage Mai Linh thấy em Dmax đụng tè le, bung cả 2 túi khí bác ạ

túi khí chỉ bung khi va chạm thật lớn có thể gây nguy hiểm cho người ngồi trên xe!ko pải cứ va quẹt là nó bung ra! mà mỗi lần bung ra là cũng tốn khẩm tiền ah! vì bung ra rồi chỉ có thay mớigiá trị túi khí cũng tùy theo giá trị xe,xe nào bèo nhất 1 túi khí cũng tốn 5 chai! bạn có còn muốn thấy túi khí không?

Tập Lái
29/7/06
32
1
8

Mây hôm bận với bảo hiểm nên chưa số hoá được ảnh để pot lên, vì chụp bằng máy film, xe mình bảo hiểm toàn bộ nên cũng...

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Xe bác va chạm theo như mô tả thì chỉ bị 1 góc tư của xe ah, ở góc va chạm này gia tốc giảm dần của xe chưa đủ để túi khí bị kích họat đâu bác ạ. Kiểu tai nạn này, máy cái xe khách hàng của hãng em cũng gặp hòai.

Chúc mừng bác đã có mua BH.....

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Chia bùn với bác, người không sao là may rùi. Người k sao nên túi chưa thèm bung đấy chứ. Bác post hình xem thử nào.

Hôm bữa em về VT, mấy chú Matiz dạo này độ chạy khiếp thật. Em đi 100k/h chú cứ lẵng nhẵng đằng sau trêu em, em lên 110 thì chú ấy vượt vèo 1 phát :mad:[8|][8D]. Em phải nhường chú ấy chạy trước chừng 200m rồi em làm 130 mới vèo qua được. 2 lần rồi. 0.8 sau độ cũng tốt nhỉ [8|] Max chắc 120km/h.

Tập Lái
29/7/06
32
1
8

Kiểm tra sơ bộ thì hỏng 23 hạng mục, thay và sửa chữa.
Nặng nhất là xô lệch satxi 2.5cm. càng chữ A trên, rotuyn lái trái cả trên, dưới,,,

Tập Lái
3/9/04
46
0
6

Em đang chạy D-Max . Bác cho ảnh và thiệt hại đi .
Thanks Bác nhiều .
Em vào cua 80 thấy đầu xe không chắc bằng For Ranger bác ạ . (em đang chạy cả hai trên cùng 1 tuyến đường)

Tập Lái
29/7/06
32
1
8

Vào cua hơi đánh lái đệm phanh bánh sau rê ngang một chút còn nếu muốn rê nhiều hơn thì bạn đánh lái nhiều hơn một chút, thiêt hại cua mình gara báo hết 85m do bao hiểm chi nên mình cũng không lăn tăn jì. anh vì chup máy Film nên chưa số hoa dc