Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Số là đợt rồi từ ĐL về SG đèn tối quá, chạy ngang rừng cao su ở ĐT 769 mà hồi hộp sợ có "ông xỉn" 2b lao ra bất chợt (vì lúc đó cũng muốn về gấp nên chạy 80km/h)...
Nên bây chừ, đang phân vân muốn lên bixenon giống như hình:
Độ BI Xenon cho Mông

Bác nào có "kinh" rồi cho em chút ý kiến dzới?

• Like
Reactions: goal1512
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Số là đợt rồi từ ĐL về SG đèn tối quá, chạy ngang rừng cao su ở ĐT 769 mà hồi hộp sợ có "ông xỉn" 2b lao ra bất chợt (vì lúc đó cũng muốn về gấp nên chạy 80km/h)...
Nên bây chừ, đang phân vân muốn lên bixenon giống như hình:
View attachment 57813
Bác nào có "kinh" rồi cho em chút ý kiến dzới?

Bác cứ ra Khắc Trung tư vấn và lắp đặt đi, bảo đảm sáng riêng một góc trời

Bác có thể làm 1 đôi hay 2 đôi ( 2 hay 4 bi) bên trên pha.
Nhưng phải làm bi gầm và phải là ánh sáng 3000k (màu vàng) thì bảo đảm đi DT769 hay đèo sương mù.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Các Bác ạ! Em đọc đâu đó lâu rùi, có bác nào độ lên xenon chạy một thời gian thì điện xe có vấn đề (điện dòng Mông là cực kì khó chịu nhé)...vì thế đến tận bây giờ vẫn ko có bộ Start/stop engine nào đáp ứng được em nó...
Em xin ý kiến của bác nào chạy Mông đã gắn rồi, nếu gắn thì gắn loại nào (Bi, bóng xenon, balast...)?

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Các Bác ạ! Em đọc đâu đó lâu rùi, có bác nào độ lên xenon chạy một thời gian thì điện xe có vấn đề (điện dòng Mông là cực kì khó chịu nhé)...vì thế đến tận bây giờ vẫn ko có bộ Start/stop engine nào đáp ứng được em nó...
Em xin ý kiến của bác nào chạy Mông đã gắn rồi, nếu gắn thì gắn loại nào (Bi, bóng xenon, balast...)?
Em thì tiếc tiền chưa gắn thôi chứ còn về điện em không nghĩ nó sẽ gây ra vấn đề gì. Vì xenon hay gì đi nữa nó cũng chỉ là thiết bị dùng điện , nếu dòng nó nhỏ hơn hoặc bằng cái cũ thì ok. Mà em nhớ bóng xenon dùng ít điện hơn bóng dây tóc cũ mà.
Việc bác nào đó gắn xenon rồi làm dàn điện chập chờn em cũng có đọc và hình như do thợ ẩu đấu sai thôi.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em thì tiếc tiền chưa gắn thôi chứ còn về điện em không nghĩ nó sẽ gây ra vấn đề gì. Vì xenon hay gì đi nữa nó cũng chỉ là thiết bị dùng điện , nếu dòng nó nhỏ hơn hoặc bằng cái cũ thì ok. Mà em nhớ bóng xenon dùng ít điện hơn bóng dây tóc cũ mà.
Việc bác nào đó gắn xenon rồi làm dàn điện chập chờn em cũng có đọc và hình như do thợ ẩu đấu sai thôi.
Em không nhớ trường hợp đó như thế nào... Nhưng công suất bóng Xenon cóa 35w thui hà (halogen như là 55w thì phải), nhưng cơ chế phát sáng của bóng xenon là tạo ra tia lửa điện như sét đánh vậy...được điều chỉnh bởi balast...
Nếu lần này độ bixenon, em dự chắc khoảng 10 củ...hic...

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em không nhớ trường hợp đó như thế nào... Nhưng công suất bóng Xenon cóa 35w thui hà (halogen như là 55w thì phải), nhưng cơ chế phát sáng của bóng xenon là tạo ra tia lửa điện như sét đánh vậy...được điều chỉnh bởi balast...
Nếu lần này độ bixenon, em dự chắc khoảng 10 củ...hic...
Cái balast tạo ra dòng điện cao thế nhưng nó phía sau cái mạch điện - rắc cắm rồi, chẳng liên quan gì tới hệ thống điện bên ngoài. Còn sợ xung nhiễu điện từ thì cũng khó xảy ra lắm, vì trên xe có nhiều tihết bị dùng điện công suất cao hơn và khả năng gây nhiễu, xung cao hơn. Ngay cả cái máy phát cũng là 1 nguồn nhiễu đó bác.
Nói chứ về điện đốm thì Mon làm sao phức tạp bằng mấy xe BMW, Audi ...

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Cái balast tạo ra dòng điện cao thế nhưng nó phía sau cái mạch điện - rắc cắm rồi, chẳng liên quan gì tới hệ thống điện bên ngoài. Còn sợ xung nhiễu điện từ thì cũng khó xảy ra lắm, vì trên xe có nhiều tihết bị dùng điện công suất cao hơn và khả năng gây nhiễu, xung cao hơn. Ngay cả cái máy phát cũng là 1 nguồn nhiễu đó bác.
Nói chứ về điện đốm thì Mon làm sao phức tạp bằng mấy xe BMW, Audi ...
Thanks bác! Em cũng vững tin phần nào dồi... Giờ là việc lựa chọn lắp đặt thôi...

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Haizzz, em có hỏi các bác thần đèn rồi! lắp đồ ngon giá tầm 10-12 củ, nhưng em thấy các phụ kiện mỗi thứ sx một nơi, không liền mạch, ví dụ như bóng osram, balast denso, bi Q5...em thì muốn lắp đồ zin sx cùng 1 nơi thôi, hay chí ít thì bóng xenon và balast cùng chính hãng...
Có bác nào biết cao thủ về đèn nhận lắp đặt đồ mình đem đến ko ạ?

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Mẫu đó đẹp đó bác chủ, nhưng em bâng khuâng khoảng đăng kiểm lắm bác. Bác hỏi kỹ trước cho chắc (đang căng zdu này lắm).