Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam
RE: Đố các bác. Xe này bị làm sao

Tôi đóan là đang chạy cái nắp capô bị bung lên đập vào kính lái - có thưởng không nào he he :D

Tập Lái
14/1/05
42
0
0

Chính xác là bị nắp capo bật lên đập vào kính lái, không quan sát được, rất nguy hiểm khi đang lưu thông trên đường.

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Phản ứng xử lý tình huống của bác tuyệt vời
, người lớn trên xe chắc xanh mặt hết hả bác?

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Tôi chưa bị nhưng tôi hay tưởng tượng nên đóan thôi - Bác chắc có cái đầu lạnh nên xử lý tốt như vậy hihi - xong về nên giải xui cái đi bác ạ ;)
Về mặt kỹ thuật thì cái chốt nắp capô ngòai cái khóa chính còn có cái lẫy khi mở phải lấy tay mở lẫy mới đưa lên nắp capô lên được, xe của bác chắc bị mấy cái này nên khi qua chỗ xóc bung khóa cộng với gió ngược chiều làm bung nắp capô đập vỡ kính lái và che kín tầm nhìn tài xế rất nguy hiểm.
BÀi học ở đây là về kiểm tra lại chốt khóa nắp capô của xe mình , nếu có trục trặc hãy sửa chữa trước khi lên đường :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác có biết là bác đã ở trong tình trạng ngặt nghèo lắm và rất may bác đã bình tĩnh cộng thêm may mắn nên mới không gặp phải chuyện tệ hại. Em đi đừong để ý rất nhiều xe đậy nắp câpô không kín rất nguy hiểm. Cách đây 3 năm em cũng có thằng bạn bị như vậy nhưng may mắn không phải lúc vượt xe, chỉ bị hú hồn và dừng lại kịp thời. Vì bị ở Phan Thiết dịp tết nên đành chạy xe không kính về SG luôn. Các bác phải cẩn thận chuyện này, vì tuy nhỏ nhưng hậu quả thì rất lớn! Còn bác Quangdzung phải cúng gà thôi, chúc mừng bác đã rất may mắn!

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Phải nói là xử lý tuyệt vời cộng vơí may mắn vãi! làm con gà ăn mừng bác nhể...

Hạng B2
24/10/05
242
68
38
SaiGon

Mừng bác tai qua nạn khỏi.Trong miền Nam gọi là:"bà đỡ",tức là có bề trên phù hộ đó.

Theo em :bác đi xa,cẩn thận mở cabô xem nước mát,dầu thắng,chỉnh xăng lửa v.vv rồi sau đó đóng cabô lại nhưng chưa đúng phải k?:)Bình thường k sao,nhưng đang vượt xe mà nó bật lên mà bác ok thì đúng là "bà cứu rồi".TRong SG bọn Taxi nó vẩn đễ hở cabô chạy ầm ầm,k biết tác dụng gì[8|]

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Quá may mắn, chúc mừng bác và gia đình.
Bọn em cũng đã từng bị, may mà tốc độ thấp vì đang dãn đoàn, có bác mang mec 190D đi theo chở quân tư trang cho anh em, dọc đường xe bị chết bơm xăng, bác tài bèn mua 1 cái can đổ xăng chất lên giá đèo hàng nóc và nối ti_o vào động cơ để chạy. Bác tài cho kênh nắp ca po lên để dây Ti-O xăng đi qua ko bị bẹp mà không buộc dây bảo hiểm và chỉ có cái lẫy nhỏ nâng tay để nhấc nắp .Xe xóc và kết quả nắp capo bốc lên tan kính, hú vía vì xe chạy tốc độ không cao lắm và đoàn đua đã mở đường toàn bộ nên không có xe ngược chiều.

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Last edited by a moderator: