Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: Đố các bác. Xe này bị làm sao

này bác , sao cái nắp capô xe bác no nhẹ thế, em nhấc cái nắp xe em mà thấy no nặng lắm cơ, với lại nếu chưa đóng chặt nó cũng không hở ra nhiều lắm đâu, gió to thế cơ ah, thôi chúc bác tai qua nạn khỏi..!![:'(]

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.297
7.840
113
46
Sài Gòn

@quangdzung: Định ko thèm khen bác vì ........ nhiều người khen quá:D:D:D
Iem phục bác thật, iem mà gặp tình huống này chắc đứng tim, súng ống chạy lộn xộn :D :D :D
Chúc mừng bác và gia đình tai qua nạn khỏi!

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Thế mới biết cái nắp cabo của LADA nó mở ngược là có lý, chắc bọn Nhật sau này phải học thôi.

Hạng B1
1/12/05
80
0
6
53
Hanoi

Em cũng chúc mừng bác thoát hiểm. Bác cúng gà chưa ạ? mà hàng tháng bác đi chùa nào cho anh em biết với nhé!:)

Hạng B1
23/11/05
89
1
0

Chúc mừng bác và gia đình. Đúng là 'dân chơi máu lạnh' thứ thiệt luôn.

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

em cung nhìn thấy bác o trên LS. nhung em nghĩ chắc có hòn đá của xe tải nó choảng vỡ kính của bác cơ, chư không nghĩ xay ra tình huống nguy hiểm đến vaạy. Nhìn qua khe capo luc đó thu vị lắm nhỉ. Chúc Bác cùng gia đình tai qua nạn khỏi :D

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Đọc đến đọan bác đang vượt xe mà nắp capô bật lên thì chân phải em dậm một phát rõ mạnh, túa cả mồ hôi hột ... may mà không phải thật.

Hạng B1
27/11/05
63
0
0

Sao lại thế nhỉ, tưởng nắp cabo mở hết cỡ cũng không đập vào kính được vì bản lề (hoặc hệ thống thủy lực) chỉ cho phép hành trình tối đa là gần chạm kính lái thôi chứ. Bình thường nếu mở quá tay thì nó cũng "rầm" đi luôn kính lái ạ.

Tập Lái
7/2/06
16
0
1
Hà Nội
www.ktld42.com

khâm phục khâm phục, bác xử lý tình huống quá giỏi luôn. hic em nghĩ là do lúc bác vượt xe khách nó bị nhiều luống gió cuốn hút thế nào đó, đại khái là như thế em ko giải thích được nhưng nó cuốn rất là mạnh ra phía sau chứ bình thường thì ko sao. Cái này em ngộ ra từ cách đây vài năm lúc ý em chạy xe 2 bánh ở đường 5, liều vượt phải con đầu kéo container, đang vượt ngang nó thì gió làm vù cái bay mất cái mũ 200 tiền của em hic, lúc ý hoảng quá tưởng như bị gió hút cả người vào gầm xe tải ý. ặc ặc vượt xong mặt mày tái mét ko dám quay lại nhặt mũ giông thẳng về HN. Em ủng hộ ý kiến của các bác là nên chế một bộ báo nắp capo chưa chặt, các bác bên phòng Kỹ thuật nghiên cứu cái này cho anh em đi, hic.

Chúc mừng bác quangzung tai qua nạn khỏi, hic năm nay có phải năm tuổi năm hạn gì của bác ko mà ghê vậy, bác cúng sao cúng hạn gì ở chỗ nào chỉ em cái, dạo này em đen quá hichic...