Hạng B2
21/12/05
211
1
18
RE: Đố các bác. Xe này bị làm sao

Trích đoạn: danhoang

khâm phục khâm phục, bác xử lý tình huống quá giỏi luôn. hic em nghĩ là do lúc bác vượt xe khách nó bị nhiều luống gió cuốn hút thế nào đó, đại khái là như thế em ko giải thích được nhưng nó cuốn rất là mạnh ra phía sau chứ bình thường thì ko sao. Cái này em ngộ ra từ cách đây vài năm lúc ý em chạy xe 2 bánh ở đường 5, liều vượt phải con đầu kéo container, đang vượt ngang nó thì gió làm vù cái bay mất cái mũ 200 tiền của em hic, lúc ý hoảng quá tưởng như bị gió hút cả người vào gầm xe tải ý. ặc ặc vượt xong mặt mày tái mét ko dám quay lại nhặt mũ giông thẳng về HN. Em ủng hộ ý kiến của các bác là nên chế một bộ báo nắp capo chưa chặt, các bác bên phòng Kỹ thuật nghiên cứu cái này cho anh em đi, hic.

Chúc mừng bác quangzung tai qua nạn khỏi, hic năm nay có phải năm tuổi năm hạn gì của bác ko mà ghê vậy, bác cúng sao cúng hạn gì ở chỗ nào chỉ em cái, dạo này em đen quá hichic...
à, đen hả, lại đen, đen thì vào đây : http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=229894

Tập Lái
9/2/06
10
0
0
44

Khiếp quá. phản xạ ,may mắn cộng với bản lĩnh đó. Bác miêu tả lại mà rùng mình

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: danhoang
khâm phục khâm phục, bác xử lý tình huống quá giỏi luôn. hic em nghĩ là do lúc bác vượt xe khách nó bị nhiều luống gió cuốn hút thế nào đó, đại khái là như thế em ko giải thích được nhưng nó cuốn rất là mạnh ra phía sau chứ bình thường thì ko sao. Cái này em ngộ ra từ cách đây vài năm lúc ý em chạy xe 2 bánh ở đường 5, liều vượt phải con đầu kéo container, đang vượt ngang nó thì gió làm vù cái bay mất cái mũ 200 tiền của em hic, lúc ý hoảng quá tưởng như bị gió hút cả người vào gầm xe tải ý. ặc ặc vượt xong mặt mày tái mét ko dám quay lại nhặt mũ giông thẳng về HN.
Bác nói luồng gió cuốn hút là đúng đó vì khi chiếc xe chạy tới thì hai bên thành xe sẽ có hai luồng gió xoáy nên khi xe bác quangdung vượt lên thì gặp luồng gió này thổi bật nắp capo. Ví dụ tương tự như trường hợp của bác chạy xe máy song song với xe tải container thì rất dễ bị cuốn hút vào hông xe tải vì luồng gió này, nên rất nguy hiểm. Một ví dụ khác nữa là khi bác đứng sát đường ray xe lửa khi đoàn tàu chạy qua thì cũng dễ bị cuốn hút vào đoàn tàu nên thường có quy định đứng cách đường tàu 2-3m.

Tập Lái
8/7/05
33
0
6

Chắc trong máu bác có một cái tủ lạnh. Phục!! Mừng cho bác lành lặn cả nhà.

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Khi sửa chữa bất tiện lắm bác ạ!
Trích đoạn: tuyenvpt

Thế mới biết cái nắp cabo của LADA nó mở ngược là có lý, chắc bọn Nhật sau này phải học thôi.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

các anh taxi để cho mát máy.e nghe nói thế:D.tăng gió cho máy.ít hao xăng:D:D:D

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Chúc mừng bác!

Mà sao bác không đưa tấm hình vợ 2 bác sau khi thẩm mỹ nhỉ?:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Kịch liệt hoan hô bác Quangdzung ! Cũng có thể giảm tốc từ từ. Tùy bác. Chia buồn với túi tiền của bác.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.563
113

Kính vỡ tung té ma bác đang chạy tốc độ cao nữa.Cả nhà bác có ai bị thương vì kính cắt vào không.Dù sao cũng chúc mừng bác và gia đình tai qua nạn khỏi.

Last edited by a moderator: