Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Đố các bác. Xe này bị làm sao

Em phục bác đấy. Bị đập vỡ kính vậy mà bác còn bình tĩnh cúi xuống nhìn qua khe hở để vượt tiếp thì thật đáng nể. Chúc bác tai qua nạn khỏi. Cho em hỏi là chạy không kính vậy *** không hỏi thăm bác à? [8|]

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Quá là kính nể sự bình tĩnh của bác QuangZdung. phần lớn tài xế sẽ có phản ứng là phanh gấp và sẽ rất nguy hiểm.
Vụ bật nắp cabo này em biết là có nhiều người bị rồi, em đã gặp 1 chú Vios ở đến gara thay kính và sơn lại nắp cabo cũng y như trường hợp của bác QuangZdung.
Nhân đây em thắc mắc là tại sao các hãng xe nó không chế bộ phận báo nắp cabo chưa đóng kín giống như cửa xe nhỉ? nếu vô ý chưa đậy kín thì nó sẽ báo lên bảng đồng hồ để lái xe còn biết mà đóng lại.

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Khâm phục bác Dũng đấy, nhưng tôi thắc mắc kính trước của bác sao bị vỡ lại không có lớp màng giữ các mảnh lại để nó kô bay vào mặt lái xe? hay bác cắt đi rồi?

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

Trích đoạn: 2snguyen

Quá là kính nể sự bình tĩnh của bác QuangZdung. phần lớn tài xế sẽ có phản ứng là phanh gấp và sẽ rất nguy hiểm.
Vụ bật nắp cabo này em biết là có nhiều người bị rồi, em đã gặp 1 chú Vios ở đến gara thay kính và sơn lại nắp cabo cũng y như trường hợp của bác QuangZdung.
Nhân đây em thắc mắc là tại sao các hãng xe nó không chế bộ phận báo nắp cabo chưa đóng kín giống như cửa xe nhỉ? nếu vô ý chưa đậy kín thì nó sẽ báo lên bảng đồng hồ để lái xe còn biết mà đóng lại.

đúng rồi, mà cái đó cũng đâu phải là quá phức tạp - chẳng hiểu sao các hãng xe lại không làm. Hay là tìm cách nào đó chế được không nhỉ?

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Em cũng đang túa hết mồ hôi đây này. Xin chúc mừng Bác thoát hiểm nhé.
Em nhớ lần đầu tiên chạy xe, mượn được con Crown đi Thái Bình, lúc vào mua xăng loay hoay thế nào mở cả chốt của năp capo ra (chả là đi tập toàn chạy Gaz69 thôi mà có biết gì đâu) mà không biết, chỉ thấy mũi xe của mình nó kênh kênh lệch lệch. Chạy đến Thái Bình mới phát hiện ra. May mà nó không bật ngược lên như xe của Bác.
Nghĩ lại, có lẽ là tốt nhất không cho ai mượn xe các bác ạ. Dễ mang họa cho mình và cho người khác lắm.

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Hay là tìm cách nào đó chế được không nhỉ?

Nếu cabo bật rồi thì chạy nó kêu lọc cọc là biết ngay mờ, khi ngồi vào chỗ là nhìn thấy nó bị kênh lên 1 tý.

Nếu muốn chế thì đấu thêm 1 công tắc báo mở cửa nữa vào bên dưới cabô ( chỗ tai xe ) để khi bị mở thì nó kêu bính boong và đèn trần sáng lên là được.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

tại sao các hãng xe nó không chế bộ phận báo nắp cabo chưa đóng kín giống như cửa xe nhỉ? nếu vô ý chưa đậy kín thì nó sẽ báo lên bảng đồng hồ để lái xe còn biết mà đóng lại.
Em chạy chiếc Mazda 929 đời 1989 nó có đèn báo nắp ca-po đóng chưa chặt đấy

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Được đấy , hoan hô. Thanh niên Tây Tiến có khác.:D Nhưng em khuyên pác lần sau chén mấy em "cao tuổi" nên kiểm tra kĩ cho an toàn.