Hạng B2
28/7/08
132
658
123
bao giờ con cái, vợ bác đi bình thường bị đạp té chấn thương sọ não ko chết đc, nằm suốt đời đê rồi nói đúng nhe
bác nói vậy hơi bị kiêng kị nhưng điều bác nói xác xuất xảy ra là rất rất cao. Bác là người có tâm sáng, nghĩ về xã hội , nhưng người như bác rất đáng đc trân trọng .
Cá nhân mình từng ngồi nhà hàng, nhìn ra ngoài thấy người ta bị "làm tiền" , mình mặc kệ mặc dù bữa đó camera sẵng sàng, lát hồi nhân quả đến ngay, cũng 2 thằng đó xà quần tới "làm tiền mình" , mình thấy thật là lạc lõng . Nên giờ bất kể ở đâu, thấy "tụi nó" là mình lấy máy ra quay ngay
Untitled.jpg .

P/S: giờ nhờ mạng xã hội tìm anh chạy xe đó nói ảnh làm đơn kiện thì mới mong dẹp đc, đã "dơ cao chân" 1 lần thì sẽ có lần 2 , lần 3... rồi sẽ có người bỏ mạng vì nó.

Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
bao giờ con cái, vợ bác đi bình thường bị đạp té chấn thương sọ não ko chết đc, nằm suốt đời đê rồi nói đúng nhe
Trời, sao bác ăn nói kỳ vậy, bộ nhà bác có người bị vậy sao rồi mà bác biết rành quá vậy bác? em nghĩ hok như bác nói đâu bác ơi, bớt lời lại đi bác. Em nghĩ người chạy xe máy đó có vần đề gì đó mới bỏ chạy.

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
bác nói vậy hơi bị kiêng kị nhưng điều bác nói xác xuất xảy ra là rất rất cao. Bác là người có tâm sáng, nghĩ về xã hội , nhưng người như bác rất đáng đc trân trọng .
Cá nhân mình từng ngồi nhà hàng, nhìn ra ngoài thấy người ta bị "làm tiền" , mình mặc kệ mặc dù bữa đó camera sẵng sàng, lát hồi nhân quả đến ngay, cũng 2 thằng đó xà quần tới "làm tiền mình" , mình thấy thật là lạc lõng . Nên giờ bất kể ở đâu, thấy "tụi nó" là mình lấy máy ra quay ngay
View attachment 2416177 .

P/S: giờ nhờ mạng xã hội tìm anh chạy xe đó nói ảnh làm đơn kiện thì mới mong dẹp đc, đã "dơ cao chân" 1 lần thì sẽ có lần 2 , lần 3... rồi sẽ có người bỏ mạng vì nó.
nói như bạn thì cứ thoải mái thông chốt, thông 1 lần , 2 lần rồi 3 lần, riết rồi ai cũng xem người thông chốt là người hùng vậy. Cái đường này mình hay giao hàng cho khu Trần Đình Du thấy trước đây tầm 4-5 giờ sáng có khoảng 10 người lái xe đạp đi theo đoàn, chạy tùm tùm lane, không cho ai vượt cả, chạy lên bấm còi thì họ còn quay lại chửi nữa chứ, mà hình như gần cả tháng nay chắc bị phạt hay sao rồi, giờ mình không thấy nữa.

Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
Phải hỏi xem quan chức có ra cái quần què gì không rồi hãy hỏi sao dân ko chấp hành. Cái mẹ gì cũng bảo “chống người thi hành công vụ”!? Chống chỗ nào? Cái này là ko theo hiệu lệnh csgt, mà thằng csgt này cũng ko làm đúng, rọi đèn ko phải là hiệu lênh giao thông. Trong điều lệ công vụ không có. Đúng hiệu lệnh là sử dụng gậy và còi, toàn lũ ba củ bệnh hoạn quăng comment.
Bạn xem đứng trong tối có ai dùng gậy mà thấy hok bạn?

Hạng F
29/10/16
11.598
22.264
113
Pháp
Hên là nó kh đạp trúng ....thằng tây, không thì hao đạn nha .. cái kiểu du côn như thế là kh chấp nhận được . Đối với cách nhìn của em , Đầy tớ dân, phục vụ cho dân kh thể nào như thế được ... công an nhân dân, quân đội nhân dân, chính quyền nhân dân ... kh thể vậy . Thân !

• Like
Reactions: teeny
Hạng B1
10/3/17
59
71
18
39
Bạn xem đứng trong tối có ai dùng gậy mà thấy hok bạn?
Khi nào xin được vô ngành thì biết csgt được trang bị những gì nha chú em, đi làm có mang theo đầy đủ để sử dụng hay không, hay đi làm chui ko được cấp thì nó khác. Từ nam ra bắc, đi đêm một chuyến là biết csgt họ dùng gì để đừng xe! Đèn chỉ phục vụ cho mục đích vây bắt, trấn áp tội phạm, rọi biển số, có phát gậy sáng hẳn hoi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Phải hỏi xem quan chức có ra cái quần què gì không rồi hãy hỏi sao dân ko chấp hành. Cái mẹ gì cũng bảo “chống người thi hành công vụ”!? Chống chỗ nào? Cái này là ko theo hiệu lệnh csgt, mà thằng csgt này cũng ko làm đúng, rọi đèn ko phải là hiệu lênh giao thông. Trong điều lệ công vụ không có. Đúng hiệu lệnh là sử dụng gậy và còi, toàn lũ ba củ bệnh hoạn quăng comment.
Nóng thế pác. Làm việc giữa đêm tối. Muốn chẵn xe đứng ra 1/3 đường. Dơ gậy nên trời. Thổi 1 hồi còi để dừng xe. Em nói thế đúng hiệu lệnh chưa pác. Xe dừng thì đồng chí xxx chắc nằm dưới gầm xe rồi