Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
Khi nào xin được vô ngành thì biết csgt được trang bị những gì nha chú em, đi làm có mang theo đầy đủ để sử dụng hay không, hay đi làm chui ko được cấp thì nó khác. Tối ngày rúc trong nhà thì Bớt phát biểu ngu đi. Cái gì đúng thì nói đúng, cái gì không đúng thì nói ko đúng, ngu dốt thì sinh ra hèn hạ, bưng bô, quỳ lết. Từ nam ra bắc, đi đêm một chuyến là biết csgt họ dùng gì để đừng xe! Đèn chỉ phục vụ cho mục đích vây bắt, trấn áp tội phạm, rọi biển số, có phát gậy sáng hẳn hoi.
Bác nói ai ngu dốt rồi ở trong nhà vậy bác? Không cần đi xa, bác thử chạy qua từ sài gòn qua đoạn thống nhất, xuân lộc, căn cứ, hàm thuận nam, rồi tới tuy phong, xem buổi tối họ gọi bác vào bằng cái gì rồi phát biểu nha bác, em thấy sao thì em nói vậy, còn bác nói ai ngu thì xem lại bác đi nhá

Hạng D
16/7/20
1.432
890
113
51
dạ em cảm ơn bác đã nhắc nhở ạ, em thì thấy vợ con em đi bình thường thì chả ai đạp đâu bác, còn nếu chứng minh được nhà em đi bình thường, đúng tốc độ, đúng lane, đúng theo hướng dẫn của người thi hành hành thì họ có hành động trên thì họ sai rồi bác ạ. em làm tới cùng nhá bác. Trong trường hợp này em thấy bên CSGT nên hành động kiểu khác, chứ kiểu này thì tay chân quá.
mình nghĩ nếu họ là cướp thì cũng là con người, có nhiều cách

Hạng B2
11/11/12
283
190
43
Phải xác định cụm từ "giơ chân trúng người/đầu" là của báo tự đưa ra hay là của CSGT giải thích. Nếu là của CSGT như đợt trước thì chỉ trích là đúng rồi. Nhưng có vẻ lần này đây là từ của báo chí, lập lờ cứ như là CSGT nói, rồi bà con ào vào chửi, như vậy là không công bằng.

Hạng B2
14/12/11
100
73
28
Update, xxx thông tin đây là nghi cướp nên đạp cho ngã, không phải thì xin lỗi rồi cho đi.
Một câu truyện cổ tích nữa được tạo ra kakakaka
Không biết thằng nào là cướp nữa !!!

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Bác khoan kết luận khi chứng minh chưa biết sai đúng, trước mắt người bị chặn được đi tiếp là họ không có lỗi,còn trên cam của xe đi sau thì thấy nhân viên công vụ làm sai quy trình.Theo phản xạ trời tối mà bị rọi đèn chói mắt thì tôi cũng phải lách sang một bên vì nếu thắng gấp có thể gây tai nạn sao chẳng ai để ý sự kiện xảy ra chỉ chưa tới 1 giây từ lúc pha đèn tới lúc đạp vào tay lái.
Thằng này nó cố tình né CSGT chứ không phải vì bị đèn chiếu chói mắt đâu bác ơi. Đảm bảo trước đó ông CSGT này cũng chiếu đèn nhiều người khác nữa, nhưng có ai bị ổng đạp như thằng này đâu. Cái suy nghĩ của nó không được chín chắn đàng hoàng như suy nghĩ của bác đâu.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
bao giờ con cái, vợ bác đi bình thường bị đạp té chấn thương sọ não ko chết đc, nằm suốt đời đê rồi nói đúng nhe
Vợ con, gia đình và bản thân chúng em không bao giờ bị đạp té. Bởi vì luôn chấp hành tốt hiệu lệnh.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Mình ủng hộ CSGT trong những trường hợp thế này nhé, người đàng hoàng khi được yêu cầu thì cứ chấp hành, chỉ có bọn không ra gì, đi sai đi láo thì mới phải thông chốt bỏ chạy
Em cũng ủng hộ bác.

Đi đúng luật mà bị thổi: Thỉnh thoảng em cũng bị. Kiểm tra giấy tờ xong, lên đường tiếp. Chẳng bao giờ bị ông công an nào kiếm chuyện.

Đi sai luật mà bị thổi: Cũng có vài lần. Đòi biên bản, nhất định không chịu chung chi. Có gan sai phạm thì phải có gan chịu, đó mới là quân tử.

Nói chung em chạy xe ngoài đường mà thấy có xe CSGT đi tuần tra là chẳng những không né xa như nhiều người, mà ngược lại còn cố gắng chạy gần họ cho an toàn, khỏi sợ tụi lưu manh chạy láo làm hại.

Em chạy xe máy nay 25 năm, chạy ô tô hơn 3 năm, cũng nhiều lần bị thổi, nhưng nói thật tình là rất có thiện cảm với mấy ông CSGT. Đi gần họ hoặc thấy bóng dáng họ em thấy an toàn hơn hẳn so với đi gần với mấy người có tư tưởng chống đối họ.

Ai ghét CSGT thì cứ trốn họ, để tha hồ được vi phạm pháp luật theo sở thích. Còn em, thấy CSGT thì cố gắng xáp vô, đi gần để được an toàn.

Hạng D
25/10/20
1.547
14.925
98
56
Em cũng ủng hộ bác.

Đi đúng luật mà bị thổi: Thỉnh thoảng em cũng bị. Kiểm tra giấy tờ xong, lên đường tiếp. Chẳng bao giờ bị ông công an nào kiếm chuyện.

Đi sai luật mà bị thổi: Cũng có vài lần. Đòi biên bản, nhất định không chịu chung chi. Có gan sai phạm thì phải có gan chịu, đó mới là quân tử.

Nói chung em chạy xe ngoài đường mà thấy có xe CSGT đi tuần tra là chẳng những không né xa như nhiều người, mà ngược lại còn cố gắng chạy gần họ cho an toàn, khỏi sợ tụi lưu manh chạy láo làm hại.

Em chạy xe máy nay 25 năm, chạy ô tô hơn 3 năm, cũng nhiều lần bị thổi, nhưng nói thật tình là rất có thiện cảm với mấy ông CSGT. Đi gần họ hoặc thấy bóng dáng họ em thấy an toàn hơn hẳn so với đi gần với mấy người có tư tưởng chống đối họ.

Ai ghét CSGT thì cứ trốn họ, để tha hồ được vi phạm pháp luật theo sở thích. Còn em, thấy CSGT thì cố gắng xáp vô, đi gần để được an toàn.
xáp lại gần làm chi vậy bác!!chạy đúng thì thôi chứ đâu cần xáp lại gần để khỏi bị tụi chạy láo ủi,vậy mấy chỗ không có csgt bác chạy kiểu gì để an toàn vậy bác,chỉ cho em với vì cái vụ này hay quá!!!

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
xáp lại gần làm chi vậy bác!!chạy đúng thì thôi chứ đâu cần xáp lại gần để khỏi bị tụi chạy láo ủi,vậy mấy chỗ không có csgt bác chạy kiểu gì để an toàn vậy bác,chỉ cho em với vì cái vụ này hay quá!!!
An toàn được lúc nào hay lúc đó bác ơi

Hạng B2
19/12/16
343
9.013
108
Update, xxx thông tin đây là nghi cướp nên đạp cho ngã, không phải thì xin lỗi rồi cho đi.
Một câu truyện cổ tích nữa được tạo ra kakakaka
Đỉnh cao của cao cmn cấp ní nuận nà đay òi!