Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Các bác cho em hỏi :
1- Tìm cái bộ nót sàn SF bằng caosu ở đâu thì chuẩn -khốn khổ thân em mua 3 bộ rồi chẳng thấy hợp tý nào cả
2-Bộ loa đài lắp cho SF lắp bộ nào nghe tương đối tốt ? Em đã lắp màn hình Pioneer 6050 rồi bộ loa chưa thay nữa. Định làm bộ loa amply của Focal nhưng 3,5K lận . Bác nào đã gắn loa của Pioneer chưa ?
3-Em mua cái GPS của tuỵ Navi - Có bác nào lắp vào phía trên vào cái hộc phía trên Taplo chưa?

Hạng B2
23/5/07
404
5
18
Re:Đồ chơi , nhạc nhẽo cho SF

Nếu bác thoải mãi về kinh tế (money) thì bác chơi đầu DVD Pioneer hoặc Alpine với bộ ampli và loa của Focal-JMLab thì nhất rồi còn gì. Nhưng loa và ampli của Focal cũng có nhiều loại lắm đấy và giá cũng khác nhau rất nhiều. Bác fải tùy theo sở thích âm nhạc (loại nhạc) mà chọn lựa cho phù hợp và kinh tế. Ah, thế bác hay nghe loại nhạc gì thế ? Trước đây chưa có ampli và loa Focal, em chơi tạm 2 bộ ampli Infinity cho 2 cặp loa Infinity Kappa 6.1 và loa sub hơi JL nghe cũng tạm được.

Hạng B2
23/5/07
404
5
18

Em cũng lắp bộ GPS của Vietmap Version V17 với đầu DVD CASKA 317 nhưng khi sử dụng Vietmap, các phím bấm tính năng hay bị dính, nhẩy sang tính năng sau. Các bác nào đã dùng CASKA 317 và VM V7 rồi, cho em biết chất lượng và ý kiến với. Em nghe bên VM nói ở ngoài Hà Nội có nhiều bác đã lắp như thế rồi, vậy các bác cho vài comments với. Thanks các bác nhiều !

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Playmonkey nói:
Nếu bác thoải mãi về kinh tế (money) thì bác chơi đầu DVD Pioneer hoặc Alpine với bộ ampli và loa của Focal-JMLab thì nhất rồi còn gì. Nhưng loa và ampli của Focal cũng có nhiều loại lắm đấy và giá cũng khác nhau rất nhiều. Bác fải tùy theo sở thích âm nhạc (loại nhạc) mà chọn lựa cho phù hợp và kinh tế. Ah, thế bác hay nghe loại nhạc gì thế ? Trước đây chưa có ampli và loa Focal, em chơi tạm 2 bộ ampli Infinity cho 2 cặp loa Infinity Kappa 6.1 và loa sub hơi JL nghe cũng tạm được.

Em nghe nhạc chẳng giống ai , tuỳ theo tâm trạng nhưng em hay nghe nhạc rock nhiều . Hơi chuối nhưng biết alfm sao được . Em định lắp bộ loa ampli của Focal khoảng 3.5K vào . Bác đang nghe loa gì nhỉ để hôm nào em nghe thử -hình như bác cũng lắp ở Khanh Phong ?

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Playmonkey nói:
Em cũng lắp bộ GPS của Vietmap Version V17 với đầu DVD CASKA 317 nhưng khi sử dụng Vietmap, các phím bấm tính năng hay bị dính, nhẩy sang tính năng sau. Các bác nào đã dùng CASKA 317 và VM V7 rồi, cho em biết chất lượng và ý kiến với. Em nghe bên VM nói ở ngoài Hà Nội có nhiều bác đã lắp như thế rồi, vậy các bác cho vài comments với. Thanks các bác nhiều !

Cái này em mua ngoài của tuỵ Navi dùng tốt rẻ hơn của Vietmap (310usd) .Gắn vào màn hình dùng Vietmap đâu các cụ kia tính 570usd nhưng mà lúc xem DVD nhạc thì khỏi xem GPS à , cho nên em sài riêng

Tập Lái
25/7/08
32
0
0

Playmonkey nói:

Theo em nghĩ bác thử Setup lại Viêtmap xem thễ nào. Em đang dùng màn Alpine vói Vietmap Touch không bị làm sao cả.

Hạng B2
23/5/07
404
5
18

@Bác Thuỳ Dương: Cám ơn Bác, hôm nào em cho bên VM setup lại thử xem. Em đã thấy VM Touch V17 chạy tốt trên đầu Pioneer rồi, của bác là Alpine cũng tốt, thế mà CASKA 317 lại có vấn đề, buồn quá ah ...

@Bác Manh: Vì xem DVD và GPS trên 1 màn hình nên khi xem DVD, em chỉ nghe hướng dẫn của VM được thôi, ko nhìn được đường, nhưng lúc cần chỉ cần nhấn 1 nút NAV là chuyển sang GPS ngay, cũng tạm ổn bác ah.

Hạng B2
23/5/07
404
5
18

@Bác Mạnh: Em đã viết ở trên:
2 bộ ampli Infinity cho 2 cặp loa Infinity Kappa 6.1 và loa sub hơi JL nghe cũng tạm được.

Hạng B2
12/3/07
130
0
16

bộ thảm trải sàn xe bác ra 188 Trần Quang Khải ,ngoài đó rất nhiều mẫu mã lạ mắt và đẹp ,em mới làm 1 bộ ngoài đấy xong .