Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Độ led thanh rẻ hơn bi gầm đó pác. Led thanh bây giờ em thấy có loại gom sáng cực chuẩn. toàn bộ ánh sáng được gom vào 1 đường siêu sáng luôn. Còn mấy loại gắn gây chói mắt là loại tỏa bình thường
Loại này em có coi thử thấy đượcView attachment 1539348

cây cây đó là dòng J,one loại chip Osram của Đức, gôm cực kỳ ngon, hiện tại so về giá và hiệu quả thì em khang định ở Việt Nam ko có cây nào qua được cây này
hiện tại chỉ có vài người phân phối dòng này do nó là thương hiệu độc quyền, cùng nhà máy sản xuất Stedi
facebook.com/saigonpickup

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
cây cây đó là dòng J,one loại chip Osram của Đức, gôm cực kỳ ngon, hiện tại so về giá và hiệu quả thì em khang định ở Việt Nam ko có cây nào qua được cây này
hiện tại chỉ có vài người phân phối dòng này do nó là thương hiệu độc quyền, cùng nhà máy sản xuất Stedi
facebook.com/saigonpickup
Vô cái link của bác không đc, bác cho xin thông tin nhé. Thanks

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Độ thì cũng muốn nhưng:

- Chơi đèn trước: Nóng tính mà cho nó lòa mắt thằng trước thì nó không thấy nên tông vô mình thì sao ???
- Chơi đèn sau: Nóng tính mà bấm đèn thì xe sau sao thấy đường mà chạy ?

Có vui vẻ gì khi bạn đồng hành bị chói mắt.

Cứ nghĩ đơn giản: họ gây khó chịu cho mình thì mình né cho họ đi qua. Có người óc đủ và đôi khi não thiếu mừ.

• Like
Hạng B2
6/7/09
168
113
43
Trong đợt tháng 11/2017.
Xuất phát từ Cao Bằng lúc 10h sáng sang Đồng Văn, vừa đi vừa nghỉ ngơi do 1 lái nên mãi đến 18h mới đến Mèo Vạc.
Nếu ko nhờ dàn đèn Led + phá sương do bị lạc khoảng 37km từ Mèo Vạc --> Đồng Văn thì mình đã ko về đến Đồng Văn trong đêm.
Đi một mình trên núi, đường vắng lạnh ko bòng người, bên là vực, bên là núi.... ko Led = khóc.

• Like
Reactions: c51 and nttanmam
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Trong đợt tháng 11/2017.
Xuất phát từ Cao Bằng lúc 10h sáng sang Đồng Văn, vừa đi vừa nghỉ ngơi do 1 lái nên mãi đến 18h mới đến Mèo Vạc.
Nếu ko nhờ dàn đèn Led + phá sương do bị lạc khoảng 37km từ Mèo Vạc --> Đồng Văn thì mình đã ko về đến Đồng Văn trong đêm.
Đi một mình trên núi, đường vắng lạnh ko bòng người, bên là vực, bên là núi.... ko Led = khóc.
Các Bác ở phía Bắc hay đi Đông và Tây Bắc mà không có đèn phá sương thì căng lắm, Em đã 1 lần phượt thèo QL6 em hiểu, qua mấy cái đèo kinh quá !

• Like
Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Trong đợt tháng 11/2017.

Bác nói thiệt hay chơi? Phá sương bằng đèn led??? Em nghĩ đi đèo, vùng cao và đặc biệt là điều kiện sương mù thì phải dùng đèn màu vàng chứ?

• Like
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em ở Bình Dương.
Nói thật em dị ứng nặng với rất nhiều anh hội Offroad Bình Dương.
Xe thì độ, đèn pha, bánh, mâm, gầm....
Đi trong phố thì rất nhiều xe mở đèn pha người đối diện không thấy đường mà chạy.
Chạy xe hổ báo, không bật đèn tín hiệu khi chuyển làn.
Em không biết tiền, thời gian, đam mê của các anh thế nào. NHƯNG ý thức, sự hiểu biết, trình độ văn hóa của các anh thật là THẤP.
Bác nào trong hội OFFROAD mà đi ngang thấy bài viết của em, nhờ các bác chia sẽ lại với anh em trong hội, bớt cái tôi đi, bớt cái sung sướng khi giành đường, đè đầu cởi cổ xe khác khi lái xe đi nhé.