Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Re:Đổ nhầm nhiên liệu cho Santa Fe

Bác ơi dạo này ngồi làm gì mà giờ này học em ngồi online khi người khác đang nhậu vậy ? Cái vụ của em có quên không đấy mà lên dấu là lên cái gì em không hiểu ? Hay lên hạng hehee hôm nọ giật mình thấy lên hạng D , tăng như mình tăng cân luôn

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

hehe ,em thì chưa bị nhầm phát nào nhưng cách đây 2 năm SF ngoài HN cũng giống SF trong SG bây giờ . Xe vừa đỗ là các chú càm vòi.. xăng đến định tương vào bình ..

Khi biết xe chạy dầu chỉ nói 1 câu tỉnh bơ .. ơ xe đẹp thế mà lại chạy dầu.

Cách xử lý thì đã nhiều bác post rồi em chỉ tập hợp lại
1. Cố gắng chỉ đổ dầu 1 ở 1 cây duy nhất , khi nhìn thấy xe các bác đến là nó biết xe dầu rôì
2. Trước các chuyến đi xe or khi xe còn 1 vạch nên đổ ngay để có thể chủ động chỗ đổ dầu.
3. Tuyết đối không nghe DT khi đổ dầu và tập thói quen đích thân mình mở nắp bình dầu , không cho mấy chú NV mở để kiểm tra lần cuối vòi là xăng hay dầu ..
4. Khi đã chót đổ nhầm xăng thì gọi cho bác Hardtop or xem lại trên diễn đàn cách xử lý ..

Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây

dán cái decal ngay cái nắp ghi dòng chữ "Xe này đổ dầu, không đổ xăng!" may ra họ biết đọc...

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34

Mrpinocio nói:
hehe ,em thì chưa bị nhầm phát nào nhưng cách đây 2 năm SF ngoài HN cũng giống SF trong SG bây giờ . Xe vừa đỗ là các chú càm vòi.. xăng đến định tương vào bình ..

Khi biết xe chạy dầu chỉ nói 1 câu tỉnh bơ .. ơ xe đẹp thế mà lại chạy dầu.

Cách xử lý thì đã nhiều bác post rồi em chỉ tập hợp lại
1. Cố gắng chỉ đổ dầu 1 ở 1 cây duy nhất , khi nhìn thấy xe các bác đến là nó biết xe dầu rôì
2. Trước các chuyến đi xe or khi xe còn 1 vạch nên đổ ngay để có thể chủ động chỗ đổ dầu.
3. Tuyết đối không nghe DT khi đổ dầu và tập thói quen đích thân mình mở nắp bình dầu , không cho mấy chú NV mở để kiểm tra lần cuối vòi là xăng hay dầu ..
4. Khi đã chót đổ nhầm xăng thì gọi cho bác Hardtop or xem lại trên diễn đàn cách xử lý ..

Cảm ơn bác đã hệ thống hoá các bước. Em tâm đắc mấy câu của bác lắm. Em còn kỹ hơn là tập trung nhìn đồng hồ dầu nó chạy nữa cơ.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0

Hic, đổ nhầm xăng thì còn chữa được chứ đổ nhầm cái loại màu trắng Platin thì chả chữa được đâu bác Mạnh ơi.

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83

Ơ xe bác mạnh là SF 2009 giống xe em thì cái nắp vặn bình xăng phải có in chữ DIESEL to tướng chứ nhỉ. Cho dù mình ko đích thân vặn nhưng bọn nhân viên cây xăng lúc vặn nắp phải biết đọc chứ, em loại trừ trường hợp nó mù chữ ạ :D:D

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34

chắc đầu tụi nó cũng toàn bã đậu và được lập trình rằng mọi xe có động cơ không phải xe đạp đều chạy bằng xăng.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Khổ thân em đích thân mở nắp ra và hét đầy bình dầu . Mà cây xăng duy nhất em đổ dầu ở SG mới đau chứ . Thằng nhân viên cũ may nó phát hiện được .Nói chung lần sau tự cắm vòi vào , bẩn tay 1 tý chắc ăn các bác ạ

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM

manhodessa nói:
Khổ thân em đích thân mở nắp ra và hét đầy bình dầu . Mà cây xăng duy nhất em đổ dầu ở SG mới đau chứ . Thằng nhân viên cũ may nó phát hiện được .Nói chung lần sau tự cắm vòi vào , bẩn tay 1 tý chắc ăn các bác ạ
BỔ SUNG QUAN TRỌNG!!!
+ Lấy ngón tay trỏ...quẹt phát vào vòi... đưa lên ... mũi ngửi... thấy đúng mùi ...oki "an tàn" tuyệt đối! He...he

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ

dán chữ DIESEL vào nắp thùng dầu cũng hạn chế đổ nhầm xăng.nhiều khi cho mượn chứ đâu phải lúc nào mình cũng đi đổ được.