Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Chào các bác ,
Khốn khổ là em đã đọc bao nhiêu về đổ nhầm xăng vào SF dầu thế mà hôm qua vẫn dính 7 lít xăng 95 vào bình . Hú vía mọi chuyện cũng đã được sử lý êm đẹp .Số là thế này , mọi lần em nạp dầu chỉ ở chỗ quen và lầu nào cũng nhẩy xuống xe mở nắp bình . Hôm qua cũng thế tự mở ra và bảo thằng cu cho anh đầy bình Dầu . Quay mặt đi tự nhiên thằng cu quen mọi lần nạp xe nó hét tướng : Sao chú kia đổ xăng vào xe này . Ối trời ơi thế là có 7 lt xăng 95 đã trong bình . Tăt máy gọi điện cho bác Hungnguyen, bác Vũ kiếm được số điện thoại của bác Nha Huydai Viethan Ql13 , mặc dù ngày lễ bác vưỡ điều được 1 chú đến và loay hoay gần 1 tiếng xong nhưng xe em đầy mùi xăng dầu trong Salon . Mở thớt này em mong các bác cẩn thận hơn để không dính như em và cám ơn AE SFC cũng như bác Nhã đã nhiệt tình cứu nạn

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Re:Đổ nhầm nhiên liệu cho Santa Fe

Em thì đã 2 lần bị mấy "thiếm" ôm vòi xăng xông đến định "chích" vào mông vợ 2 rồi cơ đấy! Khi biết xe mình dùng dầu thì mấy "thiếm" cười hề...hề bảo " xe mới thế mà xài dầu?! "
. Hoảng quá lần nào đổ dầu em cũng thò tay quẹt một phát vào...vòi của mấy "thiếm"...ngửi cái , đúng "thơm như múi mít" rồi mới cho "thiếm" bơm! He...he...

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Bác cứ cười đi , em cũng xuốt ngày ngó nhưng sau chủ quan dính đạn liền

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

manhodessa nói:
Bác cứ cười đi , em cũng xuốt ngày ngó nhưng sau chủ quan dính đạn liền

Bác manhodessa là chuyên gia Santafe mà còn dính đạn thì đúng là chuyện gì cũng có thể. Không thể không đề phòng :D. Cám ơn bác đã warning.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Úi bác cẩn thận vì xe bác còn đẹp nữa chẳng thằng nào cây xăng nó nghĩ chạy dầu đâu
Chuẩn bị rửa xe chứ bác

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

Em vừa mua Santa Fe . Một kinh nghiệm đáng quí 

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Kinh nghiệm đáng quí thứ 2 là đăng ký vào SFC có mất điện thoại , mất số vẫn tìm được số của các bác cần ứng cứu .
Bác đã gia nhập chưa ? chưa ra nhập đăng ký nhanh nhé , còn đăng ký rồi chuẩn bị ra mắt để AE còn rửa xe hộ bác

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

manhodessa nói:
 Kinh nghiệm đáng quí thứ 2 là đăng ký vào SFC có mất điện thoại , mất số vẫn tìm được số của các bác cần ứng cứu .
Bác đã gia nhập chưa ? chưa ra nhập đăng ký nhanh nhé , còn đăng ký rồi chuẩn bị ra mắt để AE còn rửa xe hộ  bác
Sẽ "làm đơn" xin gia nhập SFC Bác ạ . Xe em đã xem và đặt tiền xong nhưng hai ngày nữa mới "nhập gia " vì "ngày lành tháng tốt". Xong xuôi đâu đó em sẽ "báo cáo các Bác ". Sẽ có ngày "ọp" cùng các Bác .

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Bác đã cưới tháng ngâu bác còn ngại cái gì nữa
Bác đăng ký vào SFC sớm và CN này ra uống Cafe anh em nhé ở Rose đường 3/2 .

Còn vụ đổ nhầm nhiên liệu theo bác Hardtop thì của em coi như đã sử lý Oki . Một lần nữa cám ơn các bác Hunguyen,Chevol và bác Nhã ben Huyndai Viet Han . Nội dung thư trả lời của bác HT , rat tiec la cụ HT không chịu sang OS tham vấn cho anh em mình

Trích dẫn:

manhodessa viết
Bác HT cho em hỏi cái . Xe em SF vừa bị đổ nhầm xăng . May quá mới có 7 lit kip phanh lại . Bác Nhã trong này cho chú thợ đến đã hút hết xang rồi và tháo cả xăng phần bơm cao áp . Em có phải mang xe ra hãng không hay thế là ổn rồi ạ ?

Họ làm thế là cẩn thận hơn mức bình thường rồi, cụ yên tâm mà chạy tiếp.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Bác Mạnh lên dấu nhanh thiệt (em spam ty) :D:D