Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Re:Đổ nhầm nhiên liệu cho Santa Fe

phuiong pháp như các bác nêu trên, còn cach thiết thực nhất là các bác phải biết rõ nút xả dầu ( xăng ) nằm ở đâu ( nếu không nhớ tốt nhất thủ săn sổ hướng dẫn trong xe) và bắt bọn bơm xăng xả sạch mọi thứ và tráng lại khoản 5 lít dầu đem xả sạch bình dầu , sau đo đóng nút lại và bơm dầu chạy bình thường. Đó là trường hợp các bác phát hiện đổ nhầm nhiên liệu tại cây xăng, còn đã đi rồi thi chay thằng ga ra!!!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Bác Vũ ơi không có nút xả dầu thế mới khổ . Chú thợ mở cái ca po ra tháo 1 cái vòi từ lọc ra . Sau đó tháo cái ghế sau bên trái ra có thêm 1 cái chuyên để tháo cái bơm nhiên liệu . Chọc 1 cái vòi ra cái xô và bắt đầu on off chìa khoá . Làm vai chục lần nó mới hết đống xăng và dầu bác ạ . Sau đó nắp lại như cũ và đề mấy , trời ơi cả khoang máy toàn dầu và xăng phọt ra may chú thợ gắn cái vòi cho xuống đất . Nói chung đổ sai dừng xe gọi điện người thân : Chevol hehee . Em mất toi 300 ngàn và đống dầu còn trong bình trước khi đỏ dầu

Hạng C
24/2/09
785
1
16
Hà Nội

Em mới đau đây này các bác. Trước đây em đi xe vào bơm dầu từ hôm sang đời vợ 2 vẫn vào cây xăng bữa trước để bơm không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào mà cô em nhân viên bơm xăng ở đấy cho em nửa bình dầu luôn, thế là em quay ra bắt vạ vì đã bơm nhầm xe xăng thành xe dầu mới đau
. các bác biết không cô em đó lý giải là lần trước anh vào đây anh toàn dặn bon em bơm dầu, thế là lần này không nói gì vào chỉ nhớ anh thôi không nhớ xe thế là cô em vít cần cho nửa bình luôn uống thoả thê xong mới biết nhầm xe xăng là xe dầu.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Hehe may cho bác là bác đi Toyota đấy bác mà lên đời BMW và Mer bác đổ nhầm chắc tiêu rồi .Nhưng mà chứng tỏ bác được các em yêu để ý nhỉ

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Vây xe dâu có nút thao nhu xang phải tháo bơm dau sao, phựt tạp qua

Hạng C
24/2/09
785
1
16
Hà Nội

manhodessa nói:
Hehe may cho bác là bác đi Toyota đấy bác mà lên đời BMW và Mer bác đổ nhầm chắc tiêu rồi .Nhưng mà chứng tỏ bác được các em yêu để ý nhỉ
Cảm ơn bác, chỗ đấy mình đổ quen mà. thế mới tai hại...
, nhưng phải nói thật là em bơm xăng đấy trông dễ thương lắm, Cao có 1,78m cân nặng có 58 kg thôi số đo các vòng chắc cũng lý tưởng 90,60,90
Ngon không bác.đặc biết là chưa thèm chống lầy. năm nay U 30

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM

songthu nói:
Cảm ơn bác, chỗ đấy mình đổ quen mà. thế mới tai hại...
, nhưng phải nói thật là em bơm xăng đấy trông dễ thương lắm, Cao có 1,78m cân nặng có 58 kg thôi số đo các vòng chắc cũng lý tưởng 90,60,90
Ngon không bác.đặc biết là chưa thèm chống lầy. năm nay U 30
Thôi!...nếu là chổ quen biết bác kg làm gì được thì giới thiệu cho em nhá!...bác chỉ cho em biết cây xăng của cô ấy ở đâu đi, để khi nào rãnh em chạy ra... bơm phát! Chẹp...chẹp...

Last edited by a moderator: