Tập Lái
RE: Đổ nhầm nhiên liệu

Các pác cho em hỏi là nếu đang dùng xăng 95 mà đổ 92 thì có sao không? Đã bác nào thử chưa :p em đang đổ 95 nhưng sợ đi tỉnh không có nên trước khi đi toàn phải đổ đầy :-D

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

Trích đoạn: nganday1

Các pác cho em hỏi là nếu đang dùng xăng 95 mà đổ 92 thì có sao không? Đã bác nào thử chưa :p em đang đổ 95 nhưng sợ đi tỉnh không có nên trước khi đi toàn phải đổ đầy :-D
ko sao đâu bác, e toàn thế, có phải lúc nào cũng mua đc 95 đâu

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: nganday1

Cái này bình thường bác ạ. Em thì hôm nào đi đường dài, xiền rủng rỉnh thì đổ 95 chạy còn không thì cứ 92 cũng chẳng sao.
Nhưng chạy 1 loại thì máy hoạt động hiệu quả hơn!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nghe em than thở, có ông ng quen bảo: "giá dầu h là 13,3k VNĐ, còn giá xăng là 15k (là giá mặt bằng), thế thi vẫn là chênh lệch, ko đáng lo"
ko biết có phải thế ko, 2 hôm nay chưa đi đổ gì cả ^^

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Trích đoạn: kanz_min

nghe em than thở, có ông ng quen bảo: "giá dầu h là 13,3k VNĐ, còn giá xăng là 15k (là giá mặt bằng), thế thi vẫn là chênh lệch, ko đáng lo"
đính chính giá dầu diesel 5% là 13.900đ/l , xăng A92 là 14.500đ/l bác ợ
về việc đổ Xăng hay Diesel, AE lưu ý khi cho muợn xe nhớ dăn dò kỹ không thì hối không kịp

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/2/08
46
0
0

Trích đoạn: blacksuv

Trích đoạn: kanz_min

đính chính giá dầu diesel 5% là 13.900đ/l , xăng A92 là 14.500đ/l bác ợ
về việc đổ Xăng hay Diesel, AE lưu ý khi cho muợn xe nhớ dăn dò kỹ không thì hối không kịp

Dầu của bác thiếu 50 VNĐ nữa mới đúng giá !

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: nguoisaigon
P/s: @yamahaj: Nắp che bình dầu xe Hyundai SF đã có chữ DIESEL rồi bác ạ, bật ra thấy liền

Em khuyên bác cứ làm theo khuyến cáo của người sài gòn đi, chứ cái chữ Diesel mà nằm ở nắp thì khi mở cái nắp che phía ngoài xong, các bác đổ xăng sẽ thò tay vào ngay để vặn cái nắp dầu, tay che mất rồi thì thấy làm sao được, nếu bác dán ngay phía ngoài thì họ thấy ngay cái chữ Diesel từ lúc bác tấp vào cây.... dầu cho đến lúc họ bơm xong ấy chứ.

Tập Lái
22/8/07
23
0
0
otosaigon.com

@: Thời sự:
"Lần truoc con Musso nhà em, ông anh e cũng lơ đễnh nói điện thọai, quên dặn. Nó đổ cho đầy bình xăng các bác ạ. Ông a cũng hơi thắc mắc sao lần này đổ nhiều tiền quá, nhưng cũng chạy. Các bác tin ko, từ SG chay đến Tay Ninh hơn 100km. Vẫn tới nơi, sau đó làm lại máy gần 20chai."
.
Thời sự nghe quen quen, có phải nhà ở Thảo Điền Q2 không?

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Tốt nhất vẫn phải theo dõi vì mấy người ở cây xăng không chú ý đâu. Hôm trước tấp vô e nói đổ dầu, con bé kêu vâng nhưng tay nó lại cầm cái vòi xăng. Quát cho cái thì nó mới tỉnh, hú vía!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Ở VN một số chú nhân viên cây xăng mới vào làm vẫn còn quan niệm như sedan là chạy xăng, nhìn như SUV là dầu...vì vậy khi đi vào cây xăng, xe bác chạy dầu thì bác cứ chạy thẳng vào trụ bơm dầu, xăng thì trụ xăng rồi bảo họ đổ cho loại đó, sau đó nhớ nhìn đồng hồ báo để biết chắc là đổ đúng lọai!!! Em đi Esc thì đúng là vào cây xăng 10 lần thì 9 lần được hỏi là đổ dầu à.....?:):)