Hạng D
22/1/19
4.062
6.698
113
E mới hốt Fadil bản base, lăn bánh 430. Nếu trả góp thì free ls 2 năm đầu. Trả thằng thì trừ luôn 10% giá xe.
- Vài điểm em thích ở con xe này:
  • An toàn chủ động tốt, có cân bằng tự động.
  • Ghế da tốt, lau rất dễ
  • Máy 1.4 khoẻ xe vận hành tốt hơn mấy con cùng hạng
  • Điều hoà khá mạnh, nấc gió 2 là thấy lạnh rùi
  • Bộ lốp Continental khá ngon
- Vài điểm em không thích:
  • Phụ tùng chính hãng đắt kinh khủng, vài món đắt hơn cả xe SUV
  • Cách âm khoang máy kém, có thể do dòng xe nhỏ nó vậy và máy 1.4 nữa. Đi vừa ồn gầm vừa ồn máy khá nhức đầu.
  • Vào số khá cứng, không có đèn hiển thị nữa.
  • Cái chốt cửa an toàn giống xe thập niên trước ( ấn xuống xonng kéo lên )
— Xe được 1000k em chở gia đình đi Sapa bằng e Fadil này, đi cả đường cao tốc và đường núi. Đi cao tốc em đi 100km/h bt (có thể ngồi đủ người nên xe đầm chắc hơn).
Cảm ơn chia sẻ thực tế của bác.
Cái chốt khóa cửa đó chắc là theo phong cách của nhiều hãng xe châu Âu đó bác. Merc đến giờ vẫn dùng. Chắc vì mục đích an toàn, ai đụng vào cũng biết cách xài thôi.

Hạng D
22/1/19
4.062
6.698
113
bản full của phân khúc dưới có khi đắt hơn bản base của phân khúc trên là chuyện thường
499tr là mua được con Accent AT hay dư sức mua Soluto Luxury rồi chứ base nỗi gì nữa bác ...

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
E đang nghiên cứu sát sao con Lux A base này, ở SG lăn bánh hiện tại chính xác là 958 trẹo 870K sau khi sử dụng hết tất cả chiêu có thể xài..
Giá xe đang rẻ hơn trước 15/07 khoảng 20-30tr.
Nhà em mới mua tuần rồi.
Giá xe: 740tr + voucher 150tr ( giảm ít, nhiều là do cái voucher này với giá hời ) + code ( free hoặc 5tr ) + trước bạ + biển số + bảo hiểm + đăng kiểm + phí cầu đường.
Tất cả dưới 930tr.

Hạng B2
18/6/19
243
189
44
42
Vin mới ra đời 1 năm mà bác đòi doanh số gì. Được 25.000-30.000 xe là vượt kế hoạch rồi.
Doanh số của Vin nhiều hãng ô tô khác vô Việt Nam mấy chục năm nằm mơ chưa thấy nữa.
Bác ơi, có hãng nào đầu tư hàng tỷ USD như VIN chưa? Toàn là phân phối xe nhập khẩu, Mit nhà máy ở Bình Dương năng xuất cao lắm là 15 ngàn xe một năm, Ford Hải Dương chắc tầm 30 ngàn xe một năm, honda cũng chả hơn, chỉ có ông thaco với thành công là năng xuất khoảng 100 ngàn xe mà lắp vô số loại xe, các hãng ko đầu tư nhiều tiền ở Việt Nam vì năng xuất tiêu thụ xe ở Việt Nam bé tí tẹo, nên họ chỉ chọn phân phối với lắp ráp thôi, còn ông VIN đầu tư tới giờ chắc cũng trên 3 tỷ USD, chắc tầm nhìn lỗ vốn trên 5 năm, với năng xuất của VIN 250 ngàn xe một năm chắc bằng một nữa sản lượng xe cả Việt Nam tiêu thụ năm 2019

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Cảm ơn chia sẻ thực tế của bác.
Cái chốt khóa cửa đó chắc là theo phong cách của nhiều hãng xe châu Âu đó bác. Merc đến giờ vẫn dùng. Chắc vì mục đích an toàn, ai đụng vào cũng biết cách xài thôi.
Hình như cái chốt đó để dễ mở từ bên ngoài trong tình huống khẩn cấp thì phải.
Em chỉ thấy khó chịu khi vào số bị cứng thôi, hơi lạ vì hồi trc chiếc pick up mua mới cũng ko bị vậy.
À còn điểm nữa em ko thích là nắp bình xăng bên phụ . Mỗi lần vào đổ xăng chạy nguyên 1 vòng xe :)

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Bác ơi, có hãng nào đầu tư hàng tỷ USD như VIN chưa? Toàn là phân phối xe nhập khẩu, Mit nhà máy ở Bình Dương năng xuất cao lắm là 15 ngàn xe một năm, Ford Hải Dương chắc tầm 30 ngàn xe một năm, honda cũng chả hơn, chỉ có ông thaco với thành công là năng xuất khoảng 100 ngàn xe mà lắp vô số loại xe, các hãng ko đầu tư nhiều tiền ở Việt Nam vì năng xuất tiêu thụ xe ở Việt Nam bé tí tẹo, nên họ chỉ chọn phân phối với lắp ráp thôi, còn ông VIN đầu tư tới giờ chắc cũng trên 3 tỷ USD, chắc tầm nhìn lỗ vốn trên 5 năm, với năng xuất của VIN 250 ngàn xe một năm chắc bằng một nữa sản lượng xe cả Việt Nam tiêu thụ năm 2019
Đó là chiến lược của họ, tiền của họ. Họ làm gì là việc của họ. Họ đang tính xuất khẩu đi nữa chứ không phải chỉ bán riêng ở Việt Nam.
Cảm thấy xe ngon, hợp lý thì mua thôi.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B2
18/1/17
446
327
63
Bạn tôi cũng vừa đi coi Fadil tính mua cho vợ mà cũng phải đợi. Aizza ...
Bác coi ở Đồng Khởi hay LM81. Sale báo bên LM có hàng nhưng ko phải bản e mua. Lại đợi.