Hạng D
22/1/19
4.042
6.632
113
Hình như cái chốt đó để dễ mở từ bên ngoài trong tình huống khẩn cấp thì phải.
Em chỉ thấy khó chịu khi vào số bị cứng thôi, hơi lạ vì hồi trc chiếc pick up mua mới cũng ko bị vậy.
À còn điểm nữa em ko thích là nắp bình xăng bên phụ . Mỗi lần vào đổ xăng chạy nguyên 1 vòng xe :)
Nắp bình xăng cũng là 1 đặc tính khác của xe Âu/Mỹ đó bác.

• Like
Reactions: Kisilua
Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Theo anh nên lấy Lux SA bản 1 cầu hay 2 cầu?
Bây giờ có lăn tăn gì về chất lượng xe nữa ko?
E lấy xe cho vợ cả, lấy SA có phù hợp ko?
Thanks a.
SA 1 cầu sau thỉ thua bản full chỗ:
2 cầu, ghế da nappa, đá cốp, mâm vỏ 20 và ít option linh tinh chứ máy và hộp số, khung gầm y chang.
Nếu bác không phải hay đi xa hoặc cần thiết phải dùng đến 2 cầu thì bản base đã quá ngon rồi.
Chất lượng xe thì Vin bảo hành 5 năm, 165.000km rồi.
An toàn thì đã được Asean Ncap chứng nhận 5*.
Còn bền thì em nghĩ xe mới đi trong 5 năm không là vấn đề.

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
1/12/17
26
18
3
35
attrage bản full có 460 thôi bác. Nhiều đại lý còn đang ưu đãi thêm phí trước bạ.
Atrage hạng B mà máy có 1.2, trong khi Fadil được 1.4 mạnh nhất trong phân khúc A, nhìn ngoài đường là biết ai mà mua Attrage

Hạng D
22/1/19
4.042
6.632
113
Atrage hạng B mà máy có 1.2, trong khi Fadil được 1.4 mạnh nhất trong phân khúc A, nhìn ngoài đường là biết ai mà mua Attrage
bác nhìn đường ở đâu thế? Chứ đường HN, SG attrage cả mới, cả cũ chạy đông lắm nghe ..
Fadil hạng A, lại còn bé xíu (bé hơn cả i10, Brio), không đi đua được, cũng chả off-road được mà cứ đem cái động cơ 1.4 ra khoe là mạnh hoài. Khoe nó tốn xăng nhất phân khúc thì nghe còn được đó bác ơiiii

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nta139
Hạng D
22/1/19
4.042
6.632
113
Fadil có so được với Swift ko các cụ
Swift là một chiếc xe ngon, nhưng tiếc là giá niêm yết quá đắt, thương hiệu không mạnh nên ế chổng mông ra.
Nếu 2 chiếc bằng giá hoặc không quá chênh thì em tự tin khuyên bác lấy Swift. Còn như hiện tại thì thôi, tùy bác.

Tập Lái
20/6/19
26
5
6
41
Swift là một chiếc xe ngon, nhưng tiếc là giá niêm yết quá đắt, thương hiệu không mạnh nên ế chổng mông ra.
Nếu 2 chiếc bằng giá hoặc không quá chênh thì em tự tin khuyên bác lấy Swift. Còn như hiện tại thì thôi, tùy bác.
hiện nó chênh nhau 50t bác thấy sao, có đợt nó giảm xuống ngang với fadil

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
KIA morning cũng có bán ở châu âu...
chắc morning VN nó lại đạt chuẩn toàn cầu!?
thế bạn có biết camry Mỹ vs Camry Vn không...đều là Camry đấy nhưng nó khác biệt hơi bị nhiều :))))