Hạng D
E ké cái này. Theo e thấy thường dân ko có niềm đam mê xe thì họ chỉ biết toy , còn dân mê xe, hay tìm hiểu về xe thì đi hãng khác. Nói chuyện với mấy chú đi toy đa phần ko biết gì về công nghệ máy móc,hay đồ chơi có trên xe, chỉ biết ngta nói toy của Nhật là tốt rùi mua sài thui. Đa số là người sủ dụng xe lần đầu. Sau biết là tự động đi hãng khác.kakaa....toy bền thì e công nhận nó bền thật, vì nó chả có đồ điện gì nhìu để hư. Ở đây e nói toy vn thui nhé.toy nhập thì e xin thua.
Đa số là người sử dụng xe lần đầu ---> Theo ý kiến của Em là đa số là mua thêm xe. Như Em bán hàng thì có thể nói Em tiếp xúc với người mua xe rất nhiều. Sở dĩ Em nói là đa số mua thêm xe thì Em xin được dẫn chứng qua quá trình Em làm việc như sau:
+ KH mua 1 xe vừa chạy gia đình vừa chạy dịch vụ, do nhu cầu cao nên phải mua thêm 1 xe nữa để phát triển KD.
+ KH đang có xe để KD dịch vụ nhưng do xe cũ phải đổi xe mới.
+ Cơ quan nhà nước cũng vậy, mua thêm để đáp ứng nhu cầu đi lại của các Sếp.
+ Công ty do nhu cầu phát triển KD, thị trường, phải mua thêm xe.
+ Gia đình thì sau khi sử dụng Vios lại chán bán đổi lên Altis, Camry, Fortuter...
+ Sự dịch chuyển từ thương hiệu khác sang: Kia Forte -> Camry, Avante -> Camry, Carens -> Innova, Morning-> Vios, Mazda 3-> Camry...
+ Khách hàng mới sử dụng xe lần đầu.

• Like
Reactions: antikorcarfan
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Trù camry, altis ra nói thẳng bác, chọn mua xe To
Đa số là người sử dụng xe lần đầu ---> Theo ý kiến của Em là đa số là mua thêm xe. Như Em bán hàng thì có thể nói Em tiếp xúc với người mua xe rất nhiều. Sở dĩ Em nói là đa số mua thêm xe thì Em xin được dẫn chứng qua quá trình Em làm việc như sau:
+ KH mua 1 xe vừa chạy gia đình vừa chạy dịch vụ, do nhu cầu cao nên phải mua thêm 1 xe nữa để phát triển KD.
+ Gia đình thì sau khi sử dụng Vios lại chán bán đổi lên Altis, Camry, Fortuter...
+ Sự dịch chuyển từ thương hiệu khác sang: Kia Forte -> Camry, Avante -> Camry, Carens -> Innova, Morning-> Vios, Mazda 3-> Camry...
Toy vì lý do kinh doanh, do tiêu chí máy lành và được giá phù hợp tiêu chí kinh doanh. em chạy camry rồi, nên em nói là xe ok, đầm chắc, nhưng ko bằng xe mỹ. Còn vios vói innova thì nếu em mua gia đình em sẽ k chọn.

Hạng D
Trù camry, altis ra nói thẳng bác, chọn mua xe To
Toy vì lý do kinh doanh, do tiêu chí máy lành và được giá phù hợp tiêu chí kinh doanh. em chạy camry rồi, nên em nói là xe ok, đầm chắc, nhưng ko bằng xe mỹ. Còn vios vói innova thì nếu em mua gia đình em sẽ k chọn.
Trong phân khúc này xe Mỹ chỉ có Ford Mondeo. Nhưng Mondeo ở Việt Nam bỏ mẫu luôn rồi ạ. :)
Có thể nói đa số xe Toyota là tài sản, vì có thể sinh lời và chính chiếc xe nuôi chiếc xe cũng được. Đó cũng là 1 yếu tố để góp phần tăng doanh số Toyota ạ

• Like
Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
MÌnh chả hiểu các bác chê toy ntn chứ e đi camry thấy nó quá tuyệt vời, xe đi ít hỏng , chạy êm ái , bán lại cũng lỗ ko nhiều ! Nghe nói sắp tới tăng giá, a e đi toy lại sướng, xe càng đi càng có giá , ông anh mua camry nhập di từ 2009, lúc mua 57.000usa tầm hơn 900 tr thì phải giờ bán chắc cũng gần như giá đó.
Xe đi 7 năm mà như mới , nước sơn ko hề xuống màu , theo cảm nhận thì đi toy khá ok !
Tất nhiên các xe khác cũng như vậy như về độ lành và giá thì đi toy vẫn thích hơn.

• Like
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
MÌnh chả hiểu các bác chê toy ntn chứ e đi camry thấy nó quá tuyệt vời, xe đi ít hỏng , chạy êm ái , bán lại cũng lỗ ko nhiều ! Nghe nói sắp tới tăng giá, a e đi toy lại sướng, xe càng đi càng có giá , ông anh mua camry nhập di từ 2009, lúc mua 57.000usa tầm hơn 900 tr thì phải giờ bán chắc cũng gần như giá đó.
Xe đi 7 năm mà như mới , nước sơn ko hề xuống màu , theo cảm nhận thì đi toy khá ok !
Tất nhiên các xe khác cũng như vậy như về độ lành và giá thì đi toy vẫn thích hơn.
Đã nói là Camry, Altis thì vẫn ok mà bác, không chê Toy dỏm dở, còn ai nói người sử dụng Toy bầy đàn thì là chưa sử dụng qua, hoặc chưa có xe, nhưng có thành kiến. Em thì sử dụng rồi, chỉ chê vios, innova càng làm càng mỏng thôi, với không đầm. Chủ yếu là chê nó chỗ định giá thôi, nó cũng theo quy luật thị trường đó, nhưng hơi méo mó, giống như cái anh petro limex, thị phần lớn quá, các anh kia nhìn theo giá của ảnh mà bán, không muốn hạ xuống, ảnh hưởng tới thị trường thôi.

• Like
Reactions: ApplePro.vn
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Đã nói là Camry, Altis thì vẫn ok mà bác, không chê Toy dỏm dở, còn ai nói người sử dụng Toy bầy đàn thì là chưa sử dụng qua, hoặc chưa có xe, nhưng có thành kiến. Em thì sử dụng rồi, chỉ chê vios, innova càng làm càng mỏng thôi, với không đầm. Chủ yếu là chê nó chỗ định giá thôi, nó cũng theo quy luật thị trường đó, nhưng hơi méo mó, giống như cái anh petro limex, thị phần lớn quá, các anh kia nhìn theo giá của ảnh mà bán, không muốn hạ xuống, ảnh hưởng tới thị trường thôi.
Cũng có nhiều bác, chê Toy, nhất là Toy Việt Nam vì nó bán thương hiệu, làm méo mó thị trường chứ không phải vì ghét hay GATO đâu. Có tiền mua xe thì không ai ngu hết, người mua Toy không ngu, mà người mua các hãng khác cũng không ngu, chỉ là tiêu chí khác nhau, và nhiều người ghét hãng xe làm mình làm mẩy với người Việt thôi. Dự đoán là em chuẩn bị ăn gạch đá của cả 2 phe :3dcuoi:.

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Cũng có nhiều bác, chê Toy, nhất là Toy Việt Nam vì nó bán thương hiệu, làm méo mó thị trường chứ không phải vì ghét hay GATO đâu. Có tiền mua xe thì không ai ngu hết, người mua Toy không ngu, mà người mua các hãng khác cũng không ngu, chỉ là tiêu chí khác nhau, và nhiều người ghét hãng xe làm mình làm mẩy với người Việt thôi. Dự đoán là em chuẩn bị ăn gạch đá của cả 2 phe .

Chủ yếu là chê nó chỗ định giá thôi, nó cũng theo quy luật thị trường đó, nhưng hơi méo mó, giống như cái anh petro limex, thị phần lớn quá, các anh kia nhìn theo giá của ảnh mà bán, không muốn hạ xuống, ảnh hưởng tới thị trường thôi.
Cụ đã lý giải luôn rồi còn gì.
Có ai mua ô tô ở VN mà kêu rẻ đâu.
Vấn đề là, thằng TOY nó mà giảm giá thì khối thằng khác khổ lây.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/10/14
534
675
93
E ké cái này. Theo e thấy thường dân ko có niềm đam mê xe thì họ chỉ biết toy , còn dân mê xe, hay tìm hiểu về xe thì đi hãng khác. Nói chuyện với mấy chú đi toy đa phần ko biết gì về công nghệ máy móc,hay đồ chơi có trên xe, chỉ biết ngta nói toy của Nhật là tốt rùi mua sài thui. Đa số là người sủ dụng xe lần đầu. Sau biết là tự động đi hãng khác.kakaa....toy bền thì e công nhận nó bền thật, vì nó chả có đồ điện gì nhìu để hư. Ở đây e nói toy vn thui nhé.toy nhập thì e xin thua.
Có những thứ càng hiểu nhiều thì càng thấy... sợ.
Vài kẻ không biết sợ, không phải vì dũng cảm, mà là vì thiếu hiểu biết.
Cũng như cái kiểu "Điếc không biết sợ súng" vậy.

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Nói chuyện với mấy chú đi toy đa phần ko biết gì về công nghệ máy móc,hay đồ chơi có trên xe, chỉ biết ngta nói toy của Nhật là tốt rùi mua sài thui. Đa số là người sủ dụng xe lần đầu. Sau biết là tự động đi hãng khác.kakaa....
Cháu thấy người đã mua xe TOY mà sẽ không mua xe TOY nữa thuộc 1 trong vài dạng sau:
1/ Phát tài;
2/ Phá sản;
3/ Đổi xe, thích xe hạng cao hơn, nhiều option, muốn mua xe TOY mới nhưng không đủ tiền nên mua xe hãng khác giá rẻ hơn;
4/ Mua xe TOY cũ, vớ phải cái taxi/dịch vụ hoàn lương (chạy vài trăm nghìn km rồi tua lại còn vài chục nghìn), ôm hận vào lòng, thề không bao giờ mua xe TOY nữa.
...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Mấy bác wa kích. Hãy đọc và hiểu. Ơ đây e ko nói toy lỡm. Với người thik mài mò cái xe sẽ ko đi toy. Ko nói toy nhập nhé, cam 2.5Q va altis 2.0.
Thật thì dưới e, người có xe lần đầu, đủ điều kiện, họ chọn toy vì nghe moi người ai ai cũng toy, còn hỏi nhìu về công nghệ,....thì họ ko biết.

Người mua xe lần đầu đa phần mua xe Hàn vì rẻ, nhiều options. Sau khi đổi đủ hiệu xe, đa phần quay về Toy cho nó khỏe cái đầu, vì hiểu ra là mua con xe để nó phục vụ mình, chứ kg phải mình phục vụ nó.
Bác nói câu này. E thấy bác hơi thụ động. Vơi e còn trẻ, thik mài mò nên có lẻ e ko chọn toy như bác nhé.

• Like
Reactions: yeuxemy