Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Mấy bác wa kích. Hãy đọc và hiểu. Ơ đây e ko nói toy lỡm. Với người thik mài mò cái xe sẽ ko đi toy. Ko nói toy nhập nhé, cam 2.5Q va altis 2.0.
Thật thì dưới e, người có xe lần đầu, đủ điều kiện, họ chọn toy vì nghe moi người ai ai cũng toy, còn hỏi nhìu về công nghệ,....thì họ ko biết.

Bác nói câu này. E thấy bác hơi thụ động. Vơi e còn trẻ, thik mài mò nên có lẻ e ko chọn toy như bác nhé.
Xe của bác @og_saigon, @onggia68 đây nè bác
Doanh số xe sedan hạng D tháng 8/2015 tại Việt Nam

• Like
Reactions: thanhtrieu_447
Hạng D
23/8/15
1.782
26.879
113
55
Mấy bác wa kích. Hãy đọc và hiểu. Ơ đây e ko nói toy lỡm. Với người thik mài mò cái xe sẽ ko đi toy. Ko nói toy nhập nhé, cam 2.5Q va altis 2.0.
Thật thì dưới e, người có xe lần đầu, đủ điều kiện, họ chọn toy vì nghe moi người ai ai cũng toy, còn hỏi nhìu về công nghệ,....thì họ ko biết.

Bác nói câu này. E thấy bác hơi thụ động. Vơi e còn trẻ, thik mài mò nên có lẻ e ko chọn toy như bác nhé.
Bác cùng lắm là chỉ vọc vớ vẩn tháo lắp vài thứ lặt vặt bên ngoài chứ có từng mở nắp quy lát, sấy supap, hạ máy sửa hộp số tự động bao giờ chưa?
Gara oto và động cơ máy xây dựng (xe ủi, xe nâng, xe cạp, máy phát điện...) là công việc kiếm cơm của e trong 3 năm đó bác. Ngấy tới cổ cái nghề cơ khí nên mới đổi nghề và chọn Toy cho lành đấy. Kg thì giờ này chắc cũng còn bò lui cui dưới gầm xe thay vì vi vu mỗi tuần với người iu trên con Cam êm ái.
Đường đời còn dài lắm bác ợ, cứ đi rồi sẽ hiểu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Bác cùng lắm là chỉ vọc vớ vẩn tháo lắp vài thứ lặt vặt bên ngoài chứ có từng mở nắp quy lát, sấy supap, hạ máy sửa hộp số tự động bao giờ chưa?
Gara oto và động cơ máy xây dựng (xe ủi, xe nâng, xe cạp, máy phát điện...) là công việc kiếm cơm của e trong 3 năm đó bác. Ngấy tới cổ cái nghề cơ khí nên mới đổi nghề và chọn Toy cho lành đấy. Kg thì giờ này chắc cũng còn bò lui cui dưới gầm xe thay vì vi vu mỗi tuần với người iu trên con Cam êm ái.
Đường đời còn dài lắm bác ợ, cứ đi rồi sẽ hiểu.
Nói như bác cũng công nhận là người tiêu dùng sẽ sử dụng hãng khác và người gara mới sử dụng toy? Mà e có nói e là thợ máy, sao bác lại so như vậy với lại nghề của e cũng có pải nghề xe đâu,e chỉ là người tiêu dùng, đam mê cái xe, dùng cái xe mà mình thik. E còn trẻ sẽ hỉu khác mấy bác. Mà thui có nói thế nào thì 2 cách suy nghĩ ko thể lý giải từ đó giờ, Ko cải với mấy bác nữa vọc ngoái lặt vặt cái sonata với M6 của e là cũng sướng lắm rồi. Mà ít ra bác có cách nói chuyện ok . Thaks bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/8/15
1.782
26.879
113
55
Nói như bác cũng công nhận là người tiêu dùng sẽ sử dụng hãng khác và người gara mới sử dụng toy? Mà e có nói e là thợ máy, sao bác lại so như vậy với lại nghề của e cũng có pải nghề xe đâu,e chỉ là người tiêu dùng, đam mê cái xe, dùng cái xe mà mình thik. E còn trẻ sẽ hỉu khác mấy bác. Mà thui có nói thế nào thì 2 cách suy nghĩ ko thể lý giải từ đó giờ, Ko cải với mấy bác nữa vọc ngoái lặt vặt cái sonata với M6 của e là cũng sướng lắm rồi. Mà ít ra bác có cách nói chuyện ok hơn ông sài gòn gì đó. Thaks bác
og_saigon với onggia68 là một người đó bác. E là dân chuyên cơ khí oto đây. Bác thích thì cứ vọc, mỗi tuổi suy nghĩ khác nhau. Khi nào gần U50 hy vọng bác sẽ nghiệm ra nhiều điều.
A chàng quậy xe @Xe-chuong-ga cũng cùng hội 8 với e, và năm sau sẽ đổi qua Camry đấy. Bác cứ chờ mà xem.

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Chuẩn thì mỗi độ tuổi có cách suy nghĩ khác nhau.trc khi mua xe e cũng lưỡng lự giữa Cam2.0 vs M6 rồi quyết định e vẫn chọn M6 vì có nhìu tính năng và túi khí lên đến 6 trong khi cam2.0 chỉ 2. E nói chỉ trong tầm tiền, còn nếu cao hơn thì 2.5 sẽ nhỉn. E chọn xe ko pải chọn cái thương hiệu, cái e cần trong tầm tiền cái nào nhỉn là lấy

• Like
Reactions: og_saigon
Hạng B2
12/9/15
177
997
93
mazda6 quá đẹp,nhìn như các dòng xe sang audi,bmw,merr vậy

doang số thấp cơ bản nó phù hợp trẻ tuổi. trẻ tuổi làm gì có nhiều ng có tiền như ng trung tuổi sẽ chọn camry.

• Like
Reactions: og_saigon