Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Doblo có một vài thắc mắc

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Ù. Đèn kim phun sáng thì vệ sinh bù ga sao dc anh?!
Vậy là xe bác nặng lắm á k bình thường đâu à. E nói thiệt á. Giờ đọc kỹ lại mới thấy đèn kim phun, đèn check, chạy giật cục,.... thằg bạn kỹ thuật chỉ (chắc ôg này sửa máy bơm?!)
Đừng đùa với FIAT!!
Bác bảo là đọc kỹ thế mà ko thấy là mình tả đèn fun xăng ko sáng nữa sao?

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Có mà k chịu đọc kỹ. E đoán nha: xe bác nổi đèn kim phun thì khả năng dơ béc, lọc xăng nghẹt. Đi vệ sinh đi bác. Nặng thì béc bị hư (hiện tượng giật cục). Đèn lúc hiện lúc ẩn. Giờ nó k hiện nữa thì k hẳn hết đâu nhé, nó mà hiện lại nữa thì nguy cơ nằm đường. Hồi đó e có đọc cuốn sách nói vậy á, tin hay k tùy bác! Còn cục bù ga thì nó nằm cuối đườg gió vào, ngay họg ga. Có 2 cục lận
Sách hdsd đâu có miêu tả như bác đâu,chỉ nói nổi đèn thì mang xe kiểm tra thôi.
Xe mình 2 ngày nay đèn fun xăng ko hiện nữa,đi bình thường,chỉ có khi ngừng đèn đỏ ga anti nó đang êm thì nó sần lên 1 cái,lập đi lập lại theo vòng,và lúc đó thì dễ tắt máy,chạy cảm giác hao xăng hơn lúc trước, chắc là cũng bị triệu chứng gì đó nên mới nhờ ace tư vấn,chứ nếu gần mekong thì mình ghé cho họ kiểm tra rồi.
Bác xem hình rồi đánh dấu cục bù ga, với chỉ cách tháo
Doblo có một vài thắc mắc
nó ra và vệ sinh thế nào nha.thanks bác.

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Sách hdsd đâu có miêu tả như bác đâu,chỉ nói nổi đèn thì mang xe kiểm tra thôi.
Xe mình 2 ngày nay đèn fun xăng ko hiện nữa,đi bình thường,chỉ có khi ngừng đèn đỏ ga anti nó đang êm thì nó sần lên 1 cái,lập đi lập lại theo vòng,và lúc đó thì dễ tắt máy,chạy cảm giác hao xăng hơn lúc trước, chắc là cũng bị triệu chứng gì đó nên mới nhờ ace tư vấn,chứ nếu gần mekong thì mình ghé cho họ kiểm tra rồi.
Bác xem hình rồi đánh dấu cục bù ga, với chỉ cách tháoView attachment 822646 View attachment 822650 nó ra và vệ sinh thế nào nha.thanks bác.
Chụp xa ra tí bác ơi. gần quá sao thấy?

• Like
Reactions: Đông Phong Vân
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Nó nằm ở bên nào khoang máy bác?để chút mình về chụp lại.
LA PHONG nói:
Có mà k chịu đọc kỹ. E đoán nha: xe bác nổi đèn kim phun thì khả năng dơ béc, lọc xăng nghẹt. Đi vệ sinh đi bác. Nặng thì béc bị hư (hiện tượng giật cục). Đèn lúc hiện lúc ẩn. Giờ nó k hiện nữa thì k hẳn hết đâu nhé, nó mà hiện lại nữa thì nguy cơ nằm đường. Hồi đó e có đọc cuốn sách nói vậy á, tin hay k tùy bác! Còn cục bù ga thì nó nằm cuối đườg gió vào, ngay họg ga. Có 2 cục lận

E dự đoán xe bác nếu để vầy đi, kể cả vệ sinh cục bù ga thì chỉ đi trong vòng 300 Km nữa thôi! Có gì k phải bác đừng chém e nhé! Cũng chỉ là dự đoán cá nhân của e thôi....:oops:

• Like
Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
LA PHONG nói:

E dự đoán xe bác nếu để vầy đi, kể cả vệ sinh cục bù ga thì chỉ đi trong vòng 300 Km nữa thôi! Có gì k phải bác đừng chém e nhé! Cũng chỉ là dự đoán cá nhân của e thôi....:oops:
Nghe bác nói cũng hơi sợ hic,bữa nổi đèn fun xăng cũng may lúc mình chuẩn bị đi xa thì nó hết ko nổi nữa,đi từ vungtau lên bình phước và về khoảng 400km,có bị hiện tượng máy để ga anti nó sần lên và tắt máy như mình đã nói.giờ còn 300km nữa là ngủm sao ta...
Bác chỉ mình chỗ cục bù ga và hd mình vệ sinh với...

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Nghe bác nói cũng hơi sợ hic,bữa nổi đèn fun xăng cũng may lúc mình chuẩn bị đi xa thì nó hết ko nổi nữa,đi từ vungtau lên bình phước và về khoảng 400km,có bị hiện tượng máy để ga anti nó sần lên và tắt máy như mình đã nói.giờ còn 300km nữa là ngủm sao ta...
Bác chỉ mình chỗ cục bù ga và hd mình vệ sinh với...
Khu vực này nè. E k đi Doblo nên e chỉ biết khoanh vùng cho bác thôi nhé. khoang máy 1.6 thì e ngó có vài lần hà. còn vụ 300km thì bác tạm tin e cũng dc! sóng gió này e đã trải rồi!:(

• Like
Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Khu vực này nè. E k đi Doblo nên e chỉ biết khoanh vùng cho bác thôi nhé. khoang máy 1.6 thì e ngó có vài lần hà. còn vụ 300km thì bác tạm tin e cũng dc! sóng gió này e đã trải rồi!:(
View attachment 822703
Thanks bác,hy vọng là bác đoán sai hi,mình cũng thấy trên diễn đàn bác nào chia sẻ cái siena báo đèn fun xăng để chạy cả năm vẫn còn báo đèn.

• Like