Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN
RE: Đổi Civic sang I30 - Nên hay không?

Bây giời ra đường civic chạy nhiều như lợn nhìn mà phát chán . Cưới em i30 đi cho lạ bác ơi vả lại em này còn được nhiều tạp chí xe hơi trên thế giới bầu chọn là chiếc xe thú vị và đáng đồng tiền bát gạo nhất trong dòng xe halfback

Hạng C
28/7/07
534
41
28

Trích đoạn: mouseman

Bây giời ra đường civic chạy nhiều như lợn nhìn mà phát chán . Cưới em i30 đi cho lạ bác ơi vả lại em này còn được nhiều tạp chí xe hơi trên thế giới bầu chọn là chiếc xe thú vị và đáng đồng tiền bát gạo nhất trong dòng xe halfback
lợn chạy nhiều , nhìn phát chán nhưng bởi vì không có chạy nên ghen tỵ hả bác , không biết bác chạy xe gì mà to vậy?nghe giọng điệu chắc bác cũng sở hữu tầm RR Phân Tôm ấy nhỉ , còn bác chưa có cơ hội để cầm thử vô lăng và so sánh thì đừng nói giữa trời vậy , cái gì cũng chính mình cảm nhận thì chính xác hơn :)

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn

I 30 bác ah. Nếu qua SG ới em một câu rồi bác có thể cảm nhận sự khác biệt....

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Trích đoạn: lm1mt
bác mà đổi chắc anh em cười bác thối mũi chừ , hihihihi , mắc công bác đi mua lại Civic lỗ 2 lần tiền đó bác
Có thế iem mới đánh đường lên đây hỏi các bác. Hatchback hay Sedan đối với em mà nói không quan trọng, em chỉ quan tâm đến độ đầm, ồn và máy móc thôi. Civic em thấy cũng được lắm đấy chứ, xăng cộ rất ổn, độ bền của máy thì nó đã nổi tiếng rồi, lại thêm 2 năm bảo hành nữa chứ, chỉ mỗi tội ồn thôi. Đi xa đường xấu mệt lắm.
Còn I30 em mới chỉ nghe nói, chưa đi thử lần nào cả, mà em nó cũng đâu phải là rẻ, lại được tiếng là xe nhập.

Hạng C
28/7/07
534
41
28

Trích đoạn: manhcuong

Trích đoạn: lm1mt
bác mà đổi chắc anh em cười bác thối mũi chừ , hihihihi , mắc công bác đi mua lại Civic lỗ 2 lần tiền đó bác
Có thế iem mới đánh đường lên đây hỏi các bác. Hatchback hay Sedan đối với em mà nói không quan trọng, em chỉ quan tâm đến độ đầm, ồn và máy móc thôi. Civic em thấy cũng được lắm đấy chứ, xăng cộ rất ổn, độ bền của máy thì nó đã nổi tiếng rồi, lại thêm 2 năm bảo hành nữa chứ, chỉ mỗi tội ồn thôi. Đi xa đường xấu mệt lắm.
Còn I30 em mới chỉ nghe nói, chưa đi thử lần nào cả, mà em nó cũng đâu phải là rẻ, lại được tiếng là xe nhập.
bảo hành 3 năm mà bác , riêng về phần bảo hành em thấy được . Cân nhắc kỹ lưỡng nha bác

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: hoacomay

Chả hiểu sao bác lại đi bỏ vợ là hoa hâu đi rước em gái lạ dòng về làm gì. Em đang đi Cam 2.4 mà nhảy sang Civic của vợ em lái thấy cả hai chả khác nhau mấy. Trong khi vợ cả lại bảo ngồi civic không bị say bằng ngồi cam! Mọi cái chỉ là cảm giác thôi bác ạ.
Về kiểu dáng thì I30 là Hatback, Civic là Sê đan nên không có cửa để so sánh với nhau

:D chắc bác đang đi Cam đời cũ và Civic của vợ bác nhập từ Mỹ về???[8|]

jan
Hạng B2
23/2/08
248
0
16
Hà Nội

Chả hiểu sao bác lại đi bỏ vợ là hoa hâu đi rước em gái lạ dòng về làm gì. Em đang đi Cam 2.4 mà nhảy sang Civic của vợ em lái thấy cả hai chả khác nhau mấy. Trong khi vợ cả lại bảo ngồi civic không bị say bằng ngồi cam! Mọi cái chỉ là cảm giác thôi bác ạ.
chắc bác đang đi Cam đời cũ và Civic của vợ bác nhập từ Mỹ về???
Cái này có lẽ đúng là do cảm giác thôi bác kanz_min ạ. Thú thật em sang ngồi cam LD của thằng bạn em với ngồi Civic của em cũng chẳng phân biệt được cảm giác lái khác nhau thế nào nữa. Ngược lại thằng ấy sang lái xe em nó bảo cũng vậy vậy! Hay là nó sợ mình tủi thân nên nó nói thế ko biết!:D
Hôm nào có khi phải kiếm con Mẹc với Bim chạy thử, nếu đúng là ko phân biệt được nữa thì chắc là do mình kém!

@manhcuong: người mua xe bao giờ cũng đặt ra những tiêu chí, nếu tiêu chí của bác Civic không đáp ứng được nhưng lại có ở I30 thì bác cứ đổi không phải lăn tăn. Có điều bác nên chuẩn bị tư tưởng chấp nhận những tổn thất có thể có về sau này! Cá nhân em nếu có đổi xe thì sẽ upgrade lên một dòng cao hơn, như bây giờ thỉnh thoáng em chạy ké con Santa Fe của bà xã thấy cũng hay hay!

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Hỏi ở box Honda thì CIVIC hơn I30 là cái chắc:D dường mà xấu thì I30 chắc cũng chả giải quyết được vấn đề đâu bác ạ. Hay là bác đổi sang 1 em như SF chẳng hạn gầm cao+giảm sóc khá tốt đi đường xấu chắc oke hơn

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: manhcuong

Thưa các bác, em đi Civic mới được vài tháng. Vì quê em đường xấu nên đi ồn lắm. Em đọc bên box Huyndai thấy bảo I30 rất hay, kể cả các bác đi Mer hay Cam cũng cảm thấy hài lòng. Do vậy nên em có ý định đổi sang I30! Em biết đặt Topic này ở đây là hơi liều, nhưng sự thật thì vẫn là sự thật, nên mạo muội nhờ các bác phân tích dùm xem nên hay không nên? (Nếu Topic này nằm ở box Hyundai thì các bác biết kết quả rồi đấy). Mong sự chỉ bảo của các bác! Thân.

Bác đang đi Civic và bác khó chịu vì điều này là chủ yếu?

Bác lái thử con i30 mà thấy đúng là nó giải quyết được vấn đề đó thì bác đổi thôi. Tiền 2 em này cũng rưa rứa nhau thôi mà. Theo em, xe cộ cứ đổi lòng vòng đâu có sao, không nhất thiết phải theo nguyên tắc là đã đổi xe là phải nâng cấp.

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

Nếu bác manhcuong đã có nhu cầu để đổi Civic lấy I30 thì chắc cũng đã đắn đo và cân nhắc kỹ rồi phải không? Nếu thế thì cứ đổi đi bác ạ, bác khó chịu về độ ồn của CIVIC (cái này em công nhận là CIVIC thì ồn thật - có khi ồn hơn cả Kia Morning Taxi em thỉnh thoảng đi)