Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN
RE: Đổi Civic sang I30 - Nên hay không?

Trích đoạn:tuanjla

Bác muốn tư vấn cho người ta thì cũng nên chọn từ sao cho nó hợp lý một chút! Bác so sánh Civic chạy nhiều như lợn chẳng khác nào nói anh em chạy xe Civic cưỡi lợn đi ngoài đường, nên bác lm1mt bực cũng phải thôi!
Bác này , em nói civic nhiều như lợn chứ không phải em nói civic là lợn,ok?;)

Hạng C
28/7/07
534
41
28

Trích đoạn: mouseman

Trích đoạn:mouseman
Trích đoạn:lm1mt

lợn chạy nhiều , nhìn phát chán nhưng bởi vì không có chạy nên ghen tỵ hả bác , không biết bác chạy xe gì mà to vậy?nghe giọng điệu chắc bác cũng sở hữu tầm RR Phân Tôm ấy nhỉ , còn bác chưa có cơ hội để cầm thử vô lăng và so sánh thì đừng nói giữa trời vậy , cái gì cũng chính mình cảm nhận thì chính xác hơn
Bây giời ra đường civic chạy nhiều như lợn nhìn mà phát chán . Cưới em i30 đi cho lạ bác ơi vả lại em này còn được nhiều tạp chí xe hơi trên thế giới bầu chọn là chiếc xe thú vị và đáng đồng tiền bát gạo nhất trong dòng xe halfback
Thưa bác ,bác lớn rồi nên em xin bác ăn nói cho cẩn thận một chút . Chẳng wa em chỉ muốn tư vấn cho bác chủ topic một chút wa những gì mà em thấy thôi .Mà rõ ràng là em chỉ nói thấy nó chạy nhiều quá nên nhìn chán chứ em có chê là civic chạy dỡ hay tốn xăng đâu mà bác nói em: là ghen tị ,chưa cầm thử vô lăng thì đừng nên nói này nói nọ.Nói thật ,em ko biết bác ở tầng lớp nào mà cái kiểu phát ngôn của bác giống dân ''chợ búa'' quá.
chỉ cần 1 chữ của bác cũng đủ hiểu bác ở tầng lớp nào rồi :D , bác đừng nghĩ ai cũng như bác nhé ! :D chẳng qua người ta ko thèm nói thôi bác !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN

Em thấy bác ''lm1mt'' nói chuyện hơi bị vô duyên.Bác làm ơn cho em hỏi bác câu này: chữ ''lợn'' thì liên wan gì tới ''tầng lớp'' hả bác?:D

Hạng C
28/7/07
534
41
28

bác có duyên nên trên mồm bác lúc nào cũng có chữ Lợn đó , bác đừng suy người mình ra người ta nhé bác , bác nhanh trí thì hiểu em muốn nói gì mà , đâu cần phải nói toạc móng "L" ra để bác hiểu đâu nhỉ? :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

@ mouseman & lm1mt: Em can hai bác, xin hai bác bớt giận.
Em nghĩ đơn giản như vầy: Bác mouseman dùng từ so sánh chưa hay lắm, ý là civic chạy đầy đường thôi mà (không còn gì là đặc biệt nữa) chứ cũng không đến nỗi chê civic đâu. Nhưng mà dùng từ vậy thì bác lm1mt bực mình là đúng, nhưng mà bác cũng nên nhắc nhở nhè nhẹ tí, 2 bác lại nói qua nói lại hơi nhiều thành ra mất hay mà chủ topic này cũng buồn đó. Nếu từ đầu mà bác mouseman vô edit để sửa lại từ "L" ấy thì cũng chẳng có gì hỷ. Em nghĩ lần sau bác mouseman sẽ không xài mấy từ như vậy và vui rồi... Thôi, em đề nghị hai bác vui lên đi, cụng một ly là xong (em ực trước 1 ly nhé).

- Còn vụ civic... à, bây giờ còn khối người thấy em nó chạy ngoài đường mà thèm ấy chứ (như em nè), mà thấy họ chạy càng nhiều em lại càng thèm.

- Còn vụ đổi civic sang I30 - nên hay không? Em thì mù tịt 2 thứ này. Tuy nhiên em nghĩ 2 em này khác nhau nhiều quá, chủ yếu là sở thích của bác thôi. Nếu mà vì độ ồn thì bác nên thử em I30 trước coi thử có hơn gì không?

Chúc các bác khỏe.

Hạng C
28/7/07
534
41
28

Trích đoạn: accord_qng

@ mouseman & lm1mt: Em can hai bác, xin hai bác bớt giận.
Em nghĩ đơn giản như vầy: Bác mouseman dùng từ so sánh chưa hay lắm, ý là civic chạy đầy đường thôi mà (không còn gì là đặc biệt nữa) chứ cũng không đến nỗi chê civic đâu. Nhưng mà dùng từ vậy thì bác lm1mt bực mình là đúng, nhưng mà bác cũng nên nhắc nhở nhè nhẹ tí, 2 bác lại nói qua nói lại hơi nhiều thành ra mất hay mà chủ topic này cũng buồn đó. Nếu từ đầu mà bác mouseman vô edit để sửa lại từ "L" ấy thì cũng chẳng có gì hỷ. Em nghĩ lần sau bác mouseman sẽ không xài mấy từ như vậy và vui rồi... Thôi, em đề nghị hai bác vui lên đi, cụng một ly là xong (em ực trước 1 ly nhé).

- Còn vụ civic... à, bây giờ còn khối người thấy em nó chạy ngoài đường mà thèm ấy chứ (như em nè), mà thấy họ chạy càng nhiều em lại càng thèm.

- Còn vụ đổi civic sang I30 - nên hay không? Em thì mù tịt 2 thứ này. Tuy nhiên em nghĩ 2 em này khác nhau nhiều quá, chủ yếu là sở thích của bác thôi. Nếu mà vì độ ồn thì bác nên thử em I30 trước coi thử có hơn gì không?

Chúc các bác khỏe.
:D Em đồng ý với bác , em dừng ở đây nhé !
PS : à mà bác , thịt lợn dạo này tai xanh nhiều quá , lợn ế độ rồi bác ơi , hehehe

Tập Lái
20/7/08
25
0
0

Em vừa được chạy thử I30 của Ông anh mua 31 ngàn, theo em độ ồn của I 30 là rất nhỏ so với civic, em cũng đã chạy thử civic 1.8, I30 có 1.6 nhưng chạy ngọt ngào hơn nhiều, em nói thật phải cái nỗi thất I30 cũng bt thôi, phải cái nó là xe nhập nên thiết bị có phân ftinh xảo hơn, nhưng nội thất da của Em 1.8 CVịt cung xrất đẹp đấy là em nói ngang tiền nhau còn 2.0 thì em chưa được đi thử, Nếu chỉ vì tiếng ồn nên mua I30, Em nghi xnó nhập khẩu vẫn hơn anh lắp trong nước, đấy là thiển ý của Em, các Bác cứ cân nhắc

Hạng B2
25/4/08
154
0
0

Vài lời cùng bác : Ở đời thì con dì dì quý, con chị chị yêu thôi. tôi đã chạy cả 2 loại trên bác cũng nên thử i30 (vì bác đang chạy civic rồi) sẽ xác định chính xác cảm giác của mĩnh như bác muốn vì có đổi cũng chỉ phục bác mà thôi. nếu thấy sướng thì đổi, không thì thôi. còn ai nói gì đâu quan trọng. tôi thì nhận xét : civic kinh tế hơn, i30 đi thích hơn đó là đánh giá của tôi đã chạy cả 2 loại đó. Chúc bác có lựa chọn để thỏa mãn sở thích của mình

Tập Lái
20/7/08
25
0
0

Trích đoạn: lm1mt

bác có duyên nên trên mồm bác lúc nào cũng có chữ Lợn đó , bác đừng suy người mình ra người ta nhé bác , bác nhanh trí thì hiểu em muốn nói gì mà , đâu cần phải nói toạc móng "L" ra để bác hiểu đâu nhỉ? :D
Pác ơi đừng Lóng, đừng lóng, OSPD xoá hết bài và cả cái topic này thì khổ

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Giá xăng lên rồi các bác ơi! Kiểu này em giữ lại em Civic chạy cho nó khỏi tốn kém.