Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com
RE: Đổi Civic sang I30 - Nên hay không?

Bác mà đổi từ Civic sang I30, đi 1 năm đổi lại Civic là phải các thêm 150tr nữa đấy. Ai lại xuống đời như bác thế bao giờ. Đang đi Honda lại đổi sang Huyndai, em tưởng bác đổi sang Accura hay Lexus, ai ngờ bị thằng nào xui dại thế không biết.

Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Mà bác có nên đổi luôn cả giới tính không đấy, vì con I30 đấy em chỉ ngắm cho vợ cả em thôi. Anh em mình đi trông "đuội" lắm. Hôm nọ em ngồi ở Paramount Cafe, còn thấy 1 em chân dài đi Mer. GL470 hay sao í, anh em cứ lác cả mắt.

Hạng B2
25/2/08
186
1
0

Bác ấy thấy hay thì bác ấy mới có ý định đổi. Nhưng chắc bác ấy không đổi đâu:D
Trích đoạn: manhcuong

Giá xăng lên rồi các bác ơi! Kiểu này em giữ lại em Civic chạy cho nó khỏi tốn kém.

Hạng B2
8/5/06
141
0
0

Cuối cùng miễn sao là thích là Ô sờ kê.

Hạng B2
8/5/06
141
0
0

Cuối cùng miễn sao là thích là Ô sờ kê phải không các bác.

Hạng B1
26/5/08
60
0
0
Ha Noi

Trích đoạn: tuanle

Hàn < Nhật
Hatchback # Sedan
trừ phi bác thích hatchback và tiết kiệm tiền thì mới mua I30
Bác nói đúng quá, ai lại đổi nhật lấy hàn, nhiều bất lợi lắm, sử dụng lâu mới thấy thằng nhật nó là đỉnh cao rồi

Tập Lái
11/3/08
38
0
0
www.vnexpress.net

Chào các bác, em mới dinh 1 em Civic 1.8AT xong. Trước khi cưới vợ 2 em cũng suy nghĩ chán, Civic hay I30, vì tầm tiền ngang nhau thì chỉ có 2 em này là lựa chọn số 1. Cuối cùng em quyết định Civic. Về chất lượng máy, nhãn hiệu vv thì các bác đều so sánh rồi. Em chỉ nói 1 khía cạnh thôi đấy là dịch vụ sau bán hàng. Em đi xe hơi nhiều năm rồi và thấy khoản này rất quan trọng. Civic được bảo hành 100,000km hoặc 3 năm. Nếu bác nào đi vừa vừa như em (1 tháng đi khỏang 3ngàn km) thì coi như được bảo hành từ lúc mua đến lúc bán em nó đi rồi. Cái khoản này các bác quy ra tiền thì không phải là nhỏ đâu nhé. Dịch vụ này của Honda thì em rất yên tâm. Còn I30 thì không được như thế dù Huyndai VN cũng có chế độ bảo hanh. Còn bác mua I30 ở Saloon bên ngoài thì coi như đứt đuôi luôn, không được bảo hành ngày nào. Bác nên cân nhắc kỹ trước khi quyết định.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Vì đường xấu => ồn=> đổi civic sang I30 em thấy không ổn (vậy thêm mấy trăm k làm chống ồn nguyên xe thì giải quyết tất chứ có gì đâu). Còn các Bác nói civic bảo hành 3 năm .... nhưng Bác chủ topic muốn gã civic dùng rồi mà [8|][8|][8|]. Không thì cưới luôn SantaFe ke...ke rồi tham gia với bọn em :D:D

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Trích đoạn: fanfast

civic đẹp hơn, dù j thì cũng là sedan nhìn cũng hơn con I30 chứ bác. I30 nhìn cứ như matic vậy. e mà là bác thì cứ để civic mà đi cho sướng.
bác nhầm rồi đi sướng hơn thì là I30 cơ, nhưng Civic thì lại là Civic- Honda. khổ thế nhỉ chỉ được chọn 1!:D:D:D