Bảo Dưỡng Xe Đôi điều về rửa xe ...

Tập Lái
4/7/12
34
4
8
Có bác nào tự rửa xe và thay nhớt luôn ở nhà không? Em đg tìm hiểu cách thay nhớt cho vợ 2 vì nhớt hãng đắt, phải đợi, không tiện đường...bác nào chỉ em với. Đa tạ

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Tập Lái
2/5/15
4
2
3
Còn vụ mở nắp capo lên xịt vào thì sao nhi? Bác nào tư vấn e với

12/6/15
323
65
28
Xe em 1 tuần mới đi 1 lần,nhiều khi xe có bụi thì em lấy nước xịt lên xong và lấy khăn lau.Có khi cỡ 2-3 tháng mới rửa bằng dung dịch 1 lần vì đa số toàn xịt nước rồi lau vì xe không bẩn lắm.Như vậy không biết có hại sơn không nhỉ?

• Like
Reactions: Patric Nguyen
Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Xe em 1 tuần mới đi 1 lần,nhiều khi xe có bụi thì em lấy nước xịt lên xong và lấy khăn lau.Có khi cỡ 2-3 tháng mới rửa bằng dung dịch 1 lần vì đa số toàn xịt nước rồi lau vì xe không bẩn lắm.Như vậy không biết có hại sơn không nhỉ?
Thật ra lau vậy bác nhìn ko sao nhưng khi ra nắng hoặc soi đèn sẽ thấy có xước nhẹ. Bác nên dùng các sản phẩm Quick Detailer để vệ sinh kiểu đấy. Vừa sạch vừa bóng. Hoặc tốt nhất là dùng dung dịch Waterless để rửa. Chỉ xịt và lau, sạch bóng nhưng hơi hao khăn. Đảm bảo bác sẽ nghiện rửa xe.

Hạng B2
15/11/12
385
124
43
HCM
cameraip-wireless.tk
Em góp vui với các bác vài tấm em mới lôi con xe 21000 sau vài tháng không chăm sóc vì mới có baby :))) Quan điểm của em là ngoại thất có thể bẩn được chứ nội thất phải thơm tho sạch sẽ mới lái được :D

Attachments

• Like
Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Em góp vui với các bác vài tấm em mới lôi con xe 21000 sau vài tháng không chăm sóc vì mới có baby :))) Quan điểm của em là ngoại thất có thể bẩn được chứ nội thất phải thơm tho sạch sẽ mới lái được :D
Bác chuẩn đấy. Nội thất phải ưu tiên hàng đầu. Vì mình sống trong khuôn viên cái nội thất đó mà bác. Nó mà bẩn, có mùi là không bức bối lắm. Cứ vệ sinh nội thất sạch sẽ định kỳ là tốt nhất

• Like
Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
quá chuẩn

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
Có bác nào tự rửa xe và thay nhớt luôn ở nhà không? Em đg tìm hiểu cách thay nhớt cho vợ 2 vì nhớt hãng đắt, phải đợi, không tiện đường...bác nào chỉ em với. Đa tạ
quá đơn giản, mua cái khóa đầu 17/19 lộn gầm mà mở ra hứng chậu vào đựng nhớt cũ.xả hết thì đổ nhớt mới vào. nếu xe sedan thì đội gầm lên cao tí để dễ chui đầu vào. dổ xong nhớ căn mực nhớt nhé