Bảo Dưỡng Xe Đôi điều về rửa xe ...

Tập Lái
11/8/10
37
2
8
Chào các bác, e hơi lạc đề 1 tí, chuyện là thế này: xe e màu trắng hôm vừa rồi để dưới bụi cây hoa dâm bụt to nên bị rụng lá và hoa lên nóc, sau đó nắng to mưa to mấy hôm liền, em bận việc nên không dùng đến xe và kg kịp rửa ngay nên hoa lá bị khô két vào, vấn đề đau lòng nhất là sau khi kỳ cọ rủa trôi được đám hoa lá khô héo bám chặt trên nóc thì nó để lại những vết ố màu vàng như kiểu bị tàn thuốc cháy trên xe, em kỳ cọ các kiểu , lấy cả loại xịt tẩy nhưa cây, xi đánh bóng của các hãng car care đều tuyệt nhiên kg ăn thua. Không biết đã bác nào bị dính đòn kiểu như em chưa mách giúp em cách xử lý với, chả nhẽ phải đem đi sơn đè thì tiếc quá, mong tin các bác.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Căng nhỉ, pác thử loại xăng thơm coi sao(ko phải A95 nha)! loại này tẩy vết bẩn hiệu quả lắm. Hy vọng làm được!

Tập Lái
11/8/10
37
2
8
Xăng thơm để pha sơn PU hả bác, em sợ nó bay mất sơn trơ khung hoặc ngả màu khác ra thì gay, đã bác nào thử chưa ạ. Các bác cho thêm cao kiến giúp em với.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
mấy loại xăng thơm này dùng cho xe màu trắng hay ghi vàng thì lại không vấn đề.Mà em thấy tẩy khá hiệu quả, có lần em chạy em Civic đi BD ở HD Cộng Hòa thấy mấy chú rửa xe tấy mấy vết ố cho em ghi vàng rất hiệu quả mà ko để lại dấu vết, không biết với TH của pac thì sao.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
luu2004 nói:
Chào các bác, e hơi lạc đề 1 tí, chuyện là thế này: xe e màu trắng hôm vừa rồi để dưới bụi cây hoa dâm bụt to nên bị rụng lá và hoa lên nóc, sau đó nắng to mưa to mấy hôm liền, em bận việc nên không dùng đến xe và kg kịp rửa ngay nên hoa lá bị khô két vào, vấn đề đau lòng nhất là sau khi kỳ cọ rủa trôi được đám hoa lá khô héo bám chặt trên nóc thì nó để lại những vết ố màu vàng như kiểu bị tàn thuốc cháy trên xe, em kỳ cọ các kiểu , lấy cả loại xịt tẩy nhưa cây, xi đánh bóng của các hãng car care đều tuyệt nhiên kg ăn thua. Không biết đã bác nào bị dính đòn kiểu như em chưa mách giúp em cách xử lý với, chả nhẽ phải đem đi sơn đè thì tiếc quá, mong tin các bác.

Thường thì xe nhập có lớp clear coat ( sơn bóng) rất tốt, còn nếu là sơn ơ VN thì tôi ko biết có lớp này ko ? bác thử lấy xa bông rửa xe tốt để nguyên ko pha nước chà xát bằng vải mềm vào chổ bị ố để lâu 10 phút và rồi xã nước lanh, còn ko ra thì bác làm lai với dung dich là 1/2 xa bông rửa xe và 1/2 nước khá ấm. Chuc may mắn

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
METRO nói:
luu2004 nói:

Thường thì xe nhập có lớp clear coat ( sơn bóng) rất tốt, còn nếu là sơn ơ VN thì tôi ko biết có lớp này ko ? bác thử lấy xa bông rửa xe tốt để nguyên ko pha nước chà xát bằng vải mềm vào chổ bị ố để lâu 10 phút và rồi xã nước lanh, còn ko ra thì bác làm lai với dung dich là 1/2 xa bông rửa xe và 1/2 nước khá ấm. Chuc may mắn

BÁc đem đi đánh bóng, sẽ mài đi một lớp rất mỏng là xong.
Còn Lớp Clear coat ở VN (HCM) phải đến nơi nào có phòng sơn hấp, vừa sơn vừa hấp mất khoảng 3 ngày. Lớp này rất tốt lấy móng tay cào không ăn thua.

Tập Lái
12/8/10
1
0
0
AAITF2011

Các AAITF thứ 7 (Auto Tuning sau thị & Hội chợ Thương mại quốc tế) sẽ được tổ chức từ Chủ Nhật Tháng Hai 20 - Thứ ba 22 Tháng Hai 2011, tại Trung Quốc và Xuất nhập khẩu Hội chợ (Pazhou) Complex. Điều này là lớn nhất, hiện đại, trung tâm hội nghị ở châu Á, đặt tại Quảng Châu, China.AAITF 2011 sẽ có 150.000 mét vuông diện tích hiển thị và 5.000 nhà triển lãm.Điều này sẽ cung cấp cho bạn hàng đầu cho các nhà cung cấp lớn của Trung Quốc đối mặt kết nối và lựa chọn sản phẩm với giá cả cạnh tranh. Hơn 5.000 nhà sản xuất OEM sẽ giới thiệu mới nhất của họ phần ô tô aftermarket, phụ kiện, dụng cụ, thiết bị, bao gồm: phụ tùng ôtô, xe / xe buýt điện tử, tự động sửa đổi, trang trí nội thất ô tô, sản phẩm chăm sóc tự động, xe ô tô / xe âm thanh và hình ảnh sản phẩm, an toàn tự động & an ninh, tự động các phụ kiện bên ngoài, tự động thiết bị.