Bảo Dưỡng Xe Đôi điều về rửa xe ...

Tập Lái
11/8/10
37
2
8
Re:AAITF2011

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, để em thử làm xem sao rồi bá cáo lên các bác chứ nhìn lốm đốm tức quá. Xe LD e sợ kg có lớp gì đó bóng và cứng đâu ạ vì cái cản trước và sau xe e cọ nhẹ tí đã xước sơn lòi cả cốt ra rồi.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.004
113
39
aloacquy.vn

xe nào cũng có lớp sáp bóng nha pac, xe càng mới thì xe càng bóng, còn xe cũ rồi thì lớp sáp trên đã bị rửa nhiều nên mất dần rồi.

Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42

Các bác biết chổ nào rửa xe tốt và đúng kỹ thuật chỉ em với, em thường hay chạy vào cây xăng có chổ rữa là rữa luôn, ra thì nhìn cũng sạch lớp sơn ngoài nhưng không được vừa bụng cho lắm. Cảm ơn các Bác

Tập Lái
11/8/10
37
2
8

Bá cáo với các bác, hôm nay cn em lôi xe ra rử theo cách bác metro bầy, dùng nước rử xe đậm đặc, e dùng sonax sampoo nguyên chất bôi lên để 10p sau đó kỳ cọ thế nào nó ... vẫn cứ trơ trơ mấy vết ố vàng, còn xăng thơm e chưa mua được nên chưa thử được theo cách của bác kien-vietthai cái xăng đó bán đâu bác nhỉ, nó có bị ăn mòn sơn không ạ. Rút kinh nghiệm e bác nào xe trằng là nhớ đừng để lá cây khô mục bám trên xe lâu quá nhé, ám như cháy luôn đó.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.004
113
39
aloacquy.vn

pac thử ghé mấy chỗ bán hoá chất xem sao, em nhớ hình như mấy chỗ bán hoá chất như sika j đó có bán thì phải, mà mua nguyên lọ lớn uổng quá pac ơi. Theo em, pac tới mấy chỗ rửa xe chuyên nghiệp kêu mấy chú đó xủ lý cho đỡ tốn công pac ơi! mấy chỗ rửa chuyên nghiệp thì chắc là có mấy cái hoá chất tẩy rồi pac ah. Việc bị ăn mòn thì pac ko phải lo đâu.

Hạng B1
12/7/10
64
0
0
PVI TP HCM
Diana nói:
Các bác chú ý về nước rửa xe nha vì phần đông nước ở những tiệm rửa xe là nước giếng khoan, nên hay bị phèn, mà phèn là axit nên rửa xe nhiều thì sơn xuống mầu và hay bị mục từ trong ra do nước đọng giữa hai lớp vỏ xe.

Khách của e cũng lo ngại vấn đề này. Vậy làm sao biết chỗ nào phèn ko phèn để vào rửa đây?Đâu ai treo bảng đâu? Rõ khổ...

Tập Lái
11/8/10
37
2
8
@Kien viet thai : e thử hỏi mấy nơi đều bán cả can 5l -10l không bán lẻ, chắc phải mò vào mấy xưởng sơn P.U gỗ để xin rồi về đánh xem sao. E cũng mang qua cơ sở chuyên đánh bóng rửa xe rồi không ăn thua, dùng ca kem chuyên đánh bóng và máy đánh cũng kg bay được thậm chí kg mờ đi tí nào, họ tư vấn là đánh giấy ráp nhưng e xót quá nên thôi.
@Metro : Không hiểu sao kg pm cho bác được, rất cảm ơn bác quan tâm, e chưa thử với nước nóng nhưng dùng nước đậm đặc của SONAX mà nó cứ trơ trơ, để mai em thử với nước nóng xem sao. Bác cho hỏi lớp clear coat gì đó thì thử bằng cách nào xe LD chắc là bị cắt mất lớp đó vì e thấy 1 t,gian sau nước sơn xe LD xỉn màu hơn xe nhập. Lớp coat đấy có phủ thêm được không bác và phủ ở đâu ạ vì xe e mới lấy nên muốn bảo quản từ đầu.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú

postmansmile nói:
Các bác biết chổ nào rửa xe tốt và đúng kỹ thuật chỉ em với, em thường hay chạy vào cây xăng có chổ rữa là rữa luôn, ra thì nhìn cũng sạch lớp sơn ngoài nhưng không được vừa bụng cho lắm. Cảm ơn các Bác

Bác ở HCM thì qua bên Thuận Phát (ÂU CƠ) rửa xe đi sạch lắm bảo đảm bác sẽ vừa ý.Còn ở các cây xăng em thì không vừa lòng cho lắm xe em bị xước cũng vì rửa ở cây xăng vì họ dùng khăn lau xà bông lên banh xe xong mà không đổi khăn khác mà lấy luôn khăn đó lau lên xe luôn nhìn thấy mà xót nhưng nó cũng lau rồi sao cản kịp!