Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Trước cửa sẽ có cò lượn đầy, sáng nộp pp trước 9h sáng, lấy trong ngày trước 4h chiều, phí dv cách đây 5 năm khoảng hơn 1triệu

• Like
Reactions: Ha Sonata
4i confirmed
Hạng B2
23/9/10
222
3.697
93
Mình mới đi làm lại hồi giữa tháng ở NTMK. Không cần chụp hình, đến đó điền form trên máy tính,save 1 cái là bị kêu đi chụp hình ngay. Vắng nên tổng thời gian chừng 15 phút kể từ lúc điền xong form. Cầm theo CMND/CCCD, mang theo passport cũ cho chắc. Cán bộ lật passport hết hạn của mình xem rồi trả lại.

Còn 1 vấn đề lưu ý. CMND của mình cấp 2010, cán bộ nhận hồ sơ nói đến 5/2021 bắt phải đổi sang CCCD mới được cấp đổi Passport. Cái này hơi khó hiểu, không biết có qui định gì. CMND hạn dùng 15 năm mà.
Không yêu cầu hộ khẩu hả anh?

Hạng B2
6/3/11
196
713
113
Làm nhanh thì làm ở NTMK em đã làm năm trước cho cháu em. Trưa thứ 6 nộp 9h sáng thứ 2 gọi lên lấy. 2 triệu làm với cán bộ luôn, ko qua cò gì hết.
Ở Nguyễn Trãi vắng và nhanh lắm các anh. Làm bình thường giấy hẹn đúng 7 ngày theo lịch nha. Em mới làm cho bà xã tháng trước, tổng thời gian khoảng chưa tới 30p, lấy hẹn online 9h sáng, 9h 10 mới tới vào nói với người thu hồ sơ một câu họ nhận ngay. Qua quầy đóng 200k lấy giấy hẹn là xong.

Hạng C
23/7/13
501
11.894
93
Cán bộ lật passport hết hạn của mình xem rồi trả lại.
Được trả lại passport cũ hả anh? Em sắp làm lại passport mà passport cũ em có visa của vài nước, mấy nước này xin visa lại là hên xui nên em muốn lấy passport cũ lại để gia hạn visa cho dễ :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.242
113
www.phindeli.com
Nhắc lại nổi đau của mình tháng trước, hộ chiếu còn 12 tháng nữa mới hết hạn nhưng hết trang, tranh thủ kẹt dịch nên đi đổi ở Manila luôn, ai dè chi phí cao mà thời gian kéo dài lỡ nhiều việc

+ Làm mới passport: 100 USD, cái này cũng okie, mắc hơn VN có .. 10 lần thôi nhưng thôi tặc lưỡi, "cán bộ cũng khó khăn vì Covid"

+ Phí hủy passport: 100 USD, cái này mới ớ người, tự nhiên lòi ra cái phí này, trong khi passport thì hết trang. Thôi đành mất thêm 100 đô nữa.

Chưa hết, tổng thời gian làm gần 2 tháng dù hứa hẹn ban đầu có 15 ngày, lý do thì đủ hết. Nản, tự nhiên mất toi 200 Biden
Tại sao phải hủy passport cũ chi?

Mình toàn giữ lại passport cũ.