Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Được trả lại passport cũ hả anh? Em sắp làm lại passport mà passport cũ em có visa của vài nước, mấy nước này xin visa lại là hên xui nên em muốn lấy passport cũ lại để gia hạn visa cho dễ :D
Mình đã được trả lại 2 cái passport cũ .
Đang để ở nhà làm kỷ niệm.

Hạng D
7/11/13
1.099
8.047
113
Được trả lại passport cũ hả anh? Em sắp làm lại passport mà passport cũ em có visa của vài nước, mấy nước này xin visa lại là hên xui nên em muốn lấy passport cũ lại để gia hạn visa cho dễ :D
Passport cũ bấm lỗ ở góc và trả lại. Nếu visa cũ còn hạn ( chắc là Mỹ hoặc Canada :) vẫn dùng để nhập cảnh được.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Anh đã có CCCD hay CMND 12 số chưa? Nếu có rồi mà hộ khẩu Sài Gòn thì lên Cục Xuất nhập cảnh, 44 Trần Phú, Ba Đình rồi trình bày trong đó xem!
Mình vẫn là cmnd 9 số.

Vừa nhờ hỏi qua 1 người làm ở XNC thì theo quy định mới nhất thì làm tại HCM hay HN chỉ cần cmnd. Kiểm tra lại thông tin trên trang thông tin BCA thì thấy quy định đơn giản

Đổi/ Gia hạn hộ chiếu

Giờ cần ai làm dịch vụ ở HN để xác nhận và hõi trợ lấy nhanh :)

Hạng D
21/7/07
1.150
8.887
113
Không yêu cầu hộ khẩu hả anh?
Có đem theo cho chắc nhưng cán bộ không yêu cầu cho xem.
Passport mình hết hạn 8/2020 nên cán bộ lật lật mấy trang rồi trả lại.
Cũng tính đi đổi trước ngày hết hạn 6 tháng, tức là khoãng tháng 2/2020 là đi đổi được rồi nhưng không có nhu cầu đi đâu giữa lúc dịch Covid19 vừa ngại cán bộ bấm lổ passport làm hư cái visa Mỹ đã hết hạn dưới 10 năm để còn có thể đi Taiwan hay đâu đó mà không cần xin visa nước sở tại. :D

• Like
Reactions: 4i
Hạng D
21/7/07
1.150
8.887
113
Trong form điền có ô ghi số passport đã cấp lần gần đây nhất. Cán bộ đã có đầy đủ thông tin về đương đơn rồi.Hỏi thì đưa, không thì thôi.

• Love
Reactions: kocochi
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.950
113
Trong form điền có ô ghi số passport đã cấp lần gần đây nhất. Cán bộ đã có đầy đủ thông tin về đương đơn rồi.Hỏi thì đưa, không thì thôi.
Hộ chiếu hết hạn thì chỉ cần điền số, không cần mang theo. Hộ chiếu còn hạn thì bắt buộc phải xuất trình để bấm lỗ. Nếu có visa còn hạn thì điền đơn yêu cầu để được giữ nguyên mà chỉ ghi bị chú "Không còn giá trị sử dụng để xuất nhập cảnh Việt Nam".